Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพคอมเล่นเกมส์ไม่รู้จะเล่นค่ายไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพคอมเล่นเกมส์ไม่รู้จะเล่นค่ายไหนดี

ผมจะประกอบคอมเล่นเกมส์หน่อยน่ะครับ

ระหว่างซีพียูอินเทลกับเอเอ็มดี หากใช้การ์ดจอตัวเดียวกัน
    ซีพียูความเร็วพอๆ กัน ระหว่างอินเทลกับเอเอ็มดีอันไหนจะให้ภาพสวยกว่ากันครับ
    อยากให้ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียด้วยจะขอบคุณมากครับ

เรื่องภาพล่ะดูการ์ดจอเป็นหลักครับ..ถ้าอย่างอื่นเหมือนๆกันพอๆกันก็ไม่ต่างกันครับ..

เรื่องงบถ้าแรงพอๆกัน AMD จะถูกกว่าครับ..แถมเหลือเงินเก็บไว้กินขนม..

หรือเอาไปอัพแรม/การ์ดจอได้อีก..อิอิ..
    Last edited by littlefish; 25 Jun 2008, 10:44:31.

Comment

เอา AMD ครับดีแล้วไม่แพง ได้เล่น การ์ดจอสุงๆ หรือไม่ก็ RAM เยอะๆแทนครับ

Comment

ค่ายไหนก็ได้ตามกำลังทรัพย์ครับ

Comment

เท่าทีลองมา มันพอๆกันเลยครับ ที่บ้านมี 2 เครื่อง พี่กะผม
          ถ้าที่สเปกเท่ากันต่างแค่CPU แต่สปีดเท่ากัน

แต่ถ้าเอามาOCเทสคะแนน intelทิ้งครับ
          ดูกำลังทรัพย์ดีกว่า

Comment

ขอบคุณข้อเสนอทุกท่านครับ

Comment

แหม...ตั้งกระทู้ทั้ง 2 ค่ายเลยนะ เหอๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
              X