Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเปรียบเทียบสเปคนี้ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเปรียบเทียบสเปคนี้ให้ทีครับ

ผมมีงบ 15000+-นิดหน่อย รวมจอlcd 17"ลองจัดดูแล้วได้อย่างนี้ครับ
    cpu : E2200
    M/B : asus p5-g-mx
    HDD : 160 gb sataII
    LCD : 17" acer
    VGA : 256/gf-7300gt
    DVDrw
    RAM : ddrII 1G kington

ที่เหลือเป็นรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ(สงสัยอยู่ว่าผมต้องใส่การ์ดลีดเดอร์ด้วยมั้ย)
    แต่มีคนแนะมาว่าให้เปลี่ยนเป็น
    8500GT และแรมOCZ
    E2180เพราะไม่ต่างกันมาก HDDให้ใส่ 320G เลยเพิ่มเงินนิดหน่อยเมนบอร์ดWolfdale 1333
    แล้วพี่ๆคิดว่ายังไงครับ ช่วยชี้แนะทีผมจะไปสั่งประกอบวันนี้แล้ว
    งานที่ใช้ก็ทั่วไป แล้วก็เล่นเนต เกมอาจจะเล่นพวก3Dฟุตบอล รถแข่ง ประมาณนี้ครับ

ที่จัดมาก็พอได้แล้วครับ ลงตัว

Comment

Working...
    X