Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นประกัน A&L กับร้าน HWH ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นประกัน A&L กับร้าน HWH ครับ

ร้านนี้เรื่องการรับประกันและการเคลมของเป็นไงบ้างครับ

ใครมีประสบการณ์ ก็เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

พอดีผมสนใจจะซื้อการ์ดจอ ที่ประกันเจ้านี้ไม่รู้ว่ามีปัญหาเยอะป่าวครับ

ถ้าเกิดการ์ดมันมีปัญหาแล้วเราส่งเคลม

เพราะเคยได้ยินมาว่าร้านนี้มีปัญหาเยอะ เรื่องการเคลมของ

เลยมาขอความเห็นจากทุกท่านครับ

A&L เคยเครมเมนบอร์ด ที่พันทิพย์ชั้น 5 บอร์ดกิ๊กกาบ๊วย
    นั่งรอได้ของเลย

HWH เคยเครมเมนบอร์ด ที่พันทิพย์ชั้นลอยด้านหลัง DATAIT บอร์ดอัสตุ๊ด
    รออยู่ 3สัปดาห์ ถึงได้กลับมา (เค้าบอกว่าส่งไปศูนย์ ASUS ไม่ได้ผ่าน A&L แต่มันก็มีวอร์ยของ A&L นะอันนี้ไม่รู้เค้าเหมือนกัน นานแล้วละ ก่อนที่คลิ๊ปอาแนนจะหลุดออกมา เห็นช่างออกทีวีจำหน้าได้ 5555)

Comment

Originally posted by alec View Post
      A&L เคยเครมเมนบอร์ด ที่พันทิพย์ชั้น 5 บอร์ดกิ๊กกาบ๊วย
      นั่งรอได้ของเลย

HWH เคยเครมเมนบอร์ด ที่พันทิพย์ชั้นลอยด้านหลัง DATAIT บอร์ดอัสตุ๊ด
      รออยู่ 3สัปดาห์ ถึงได้กลับมา (เค้าบอกว่าส่งไปศูนย์ ASUS ไม่ได้ผ่าน A&L แต่มันก็มีวอร์ยของ A&L นะอันนี้ไม่รู้เค้าเหมือนกัน นานแล้วละ ก่อนที่คลิ๊ปอาแนนจะหลุดออกมา เห็นช่างออกทีวีจำหน้าได้ 5555)
      ขอบคุณครับ

ท่านอื่นว่าไง

Comment

2 บริษัทนี้ บริษัทเดียวกันครับ

บาง สาขา บริการดี
        บาง สาขาบริการไม่ดี

ครับ

ขึ้นอยู่กับเจ้าของที่ ซื้อ ลิขธ์ มาแต่ละสาขาครับ

ภาพรวมๆ ไม่ค่อยจะดีเท่าที่ควร เพราะผมซื้อ การด์จอ 2600xt มา ตอนเช้า กลับมาลองที่บ้าน ดันมีปัญหา เรื่องพัดลม เอาไปเปลี่ยนตอนเย็น

ไม่ยอมให้เปลี่ยน บอก ปกติสะงั้น ผมเลยเดินกลับบ้านด้วยครับเซง
        Last edited by ghostmp3zone; 25 Jun 2008, 13:12:50.

Comment

A&L ดีครับ แต่ว่าต้องไปเคลมที่ศูนย์พระราม9 โอกาสที่จะได้ของเลย ค่อนข้างมาก แต่ถ้าไม่ได้ของบางทีเขาก็อาจจะมีตัวอื่นให้แทนใช้ไปก่อนครับ แต่โดยรวมถือว่าดีครับ

Comment

Originally posted by ghostmp3zone View Post
            2 บริษัทนี้ บริษัทเดียวกันครับ

บาง สาขา บริการดี
            บาง สาขาบริการไม่ดี

ครับ

ขึ้นอยู่กับเจ้าของที่ ซื้อ ลิขธ์ มาแต่ละสาขาครับ

ภาพรวมๆ ไม่ค่อยจะดีเท่าที่ควร เพราะผมซื้อ การด์จอ 2600xt มา ตอนเช้า กลับมาลองที่บ้าน ดันมีปัญหา เรื่องพัดลม เอาไปเปลี่ยนตอนเย็น

ไม่ยอมให้เปลี่ยน บอก ปกติสะงั้น ผมเลยเดินกลับบ้านด้วยครับเซง
            ขอบคุณครับ

Originally posted by burmkung View Post
            A&L ดีครับ แต่ว่าต้องไปเคลมที่ศูนย์พระราม9 โอกาสที่จะได้ของเลย ค่อนข้างมาก แต่ถ้าไม่ได้ของบางทีเขาก็อาจจะมีตัวอื่นให้แทนใช้ไปก่อนครับ แต่โดยรวมถือว่าดีครับ
            ขอบคุณครับ

ท่านข้างล่างว่าไง

Comment

ยังไม่เคยเครมครับ

ดันไปก่อน

Comment

เคยเคลมที่hwhสาขาหาดใหญ่

ต้องโทรไปจิกบ่อยๆครับ หุหุ

แต่พี่เค้าบริการ พูดจาดีทีเดียว

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                  ยังไม่เคยเครมครับ

ดันไปก่อน
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by sicklab View Post
                  เคยเคลมที่hwhสาขาหาดใหญ่

ต้องโทรไปจิกบ่อยๆครับ หุหุ

แต่พี่เค้าบริการ พูดจาดีทีเดียว
                  ขอบคุณครับ

รอท่านต่อไป...

Comment

เคลมมา สี่รอบครับ รอนานสุด 10 วันครับ

Comment

ถ้ามีของเค้าก็เปลี่ยนให้เลยครับ ถ้าไม่มีก็ต้องรอ เป็นเหมือนกานหมดเเหละครับ

Comment

ไม่เคยเคลม ครับ /ไม่อยากเคลมด้วย

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                          เคลมมา สี่รอบครับ รอนานสุด 10 วันครับ
                          Originally posted by ping0168 View Post
                          ถ้ามีของเค้าก็เปลี่ยนให้เลยครับ ถ้าไม่มีก็ต้องรอ เป็นเหมือนกานหมดเเหละครับ
                          ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

Originally posted by tiatia View Post
                          ไม่เคยเคลม ครับ /ไม่อยากเคลมด้วย
                          ของมันพังกันได้นะท่าน อิอิ^^"

Comment

ที่หาดใหญ่ครับ วันสิ้นปีเลย ร้านปิด โทรหาศูนย์ใหญ่
                            เขาถามซื้อกับพนักงานคนไหน เราก็บอกไป ผู้ชาย คนใส่แว่นหน่ะครับ
                            เขาให้เบอร์มือถือโทรตามได้เลย

Comment

Originally posted by tarantula View Post
                              ที่หาดใหญ่ครับ วันสิ้นปีเลย ร้านปิด โทรหาศูนย์ใหญ่
                              เขาถามซื้อกับพนักงานคนไหน เราก็บอกไป ผู้ชาย คนใส่แว่นหน่ะครับ
                              เขาให้เบอร์มือถือโทรตามได้เลย
                              ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

Comment

Working...
                              X