Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ windows XP รุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ windows XP รุ่นไหนดีครับ

ที่จะใช้กับโน้ตบุ๊คอะครับ

พอดีอีกซักพักถึงจะไปซื้อเครื่อง ว่างๆเลยอยากโหลดไว้ก่อน

ผมไปดูในเว็ป http://www.torrentz.com/search?q=windows+xp
    มันมี 3 ตัวที่คนseedกันเยอะคือ

windows xp Professional Service Pack 2 3811122 TPB
    windows xp Pro Corp SP3 Official Edition
    windows xp SP3 Unattended Edition v7-Bj

เอารุ่นไหนดีที่สุดครับ? หรือว่ามีที่ดีกว่านี้ แต่ในเว็ปนี้ไม่มีมั้ยครับ??

เอ่อ ถ้าเปลี่ยนรุ่นของ XP นี่ ต้องเปลี่ยน driverไปด้วยรึเปล่าครับ หรือว่าใช้ตัวเดิมได้ (ใน PCผมลงไปทีเดียวแล้วไม่ยุ่งกับมันอีกเลย)

XPที่ดีที่สุดเสถียรสุด XP 2002 original

Comment

XP แท้ล่ะครับ หรือตัวที่เหมือนแผ่นแท้แทบทุกอย่าง อันนั้นล่ะดีสุดครับ

Comment

หรือตัวที่เหมือนแผ่นแท้แทบทุกอย่าง อันนั้นล่ะดีสุดครับ
        แปลว่า ยิ่งมี ServicePack ก็ยิ่งไม่ดีใช่มะคับ (ทำให้ต่างจากแผ่นแท้ไปอีก)

แล้วถ้าผมใช้ original 2002 จะมีปัญหากับการเล่นเกมใหม่ๆัปะครับ แบบว่า XPเก่าเกินไปไรงี้ หรือversionของSP ไม่เกี่ยวกับการเล่นเกม??

Comment

ยิ่งมี Service Pack อ้ะดี แต่ว่าไอ้ที่ใส่เข้ามาอ้ะ มันเกินนอกจากนั้นหรือเปล่าล่ะครับ ทุกวันนี้ผมมีทั้งแผ่นแท้กับแผ่นเถื่อน
          แผ่นเถื่อนนี่ก็เดิมๆ ไม่มีโม ผมก็รวม SP3 เข้าไปเอง แผ่นเถื่อนที่มีขายๆกันตอนนี้ หาที่มันไม่มีโมมาอ้ะ ยากครับ

Comment

อ่อ งี้ไอ้สามตัวนี้
            windows xp Professional Service Pack 2 3811122 TPB
            windows xp Pro Corp SP3 Official Edition
            windows xp SP3 Unattended Edition v7-Bj

มันก็น่าจะโดนโมมาแล้วใช่มะคับ

Comment

ผมแนะนำ XP sp2 ที่เป็นตัวไม่แต่งอะไรเลย ดีสุด

แล้วอยากได้อะไรค่อยมาแต่งเพิ่มเอง อิอิ

เพิ่มเติมนิดนึง SP3 อย่าพึ่งโหลด เลยครับ รอ feed back อีก ซัก 1 - 2 เดือนก่อน

Comment

เวลาลงwindows ผมลงอย่างนี้นะ 1. windows xp original 2002 ตามด้วย2. cd Service Pack 2 แผ่นแท้ ตามด้วย3. cd Service Pack 3 แผ่นแท้ จะลงอย่างนี้ทุกครั้งครับ ตั้งแต่ใช้xp มาไม่เคยเจอจอฟ้าเลย(ถ้าไม่เกิดปัญหาจากH/Wนะ)

Comment

ori 2002 ครับ ช๊อบ ชอบ,, เดิมๆ

Comment

ORI BY SKZ ก็แจ่มนะผมว่าสำหรับตัวไม่โม

Comment

ผมใช้ XP SP2 เพียวๆ + โม driver SATA ใส่ลงไปเองอะครับ

Comment

ไอ้ที่มี Corporate มันต่างกับรุ่นเก่าที่ไม่มียังไงครับ

ถ้าลง 2002 originalไป ก็ต้องหาแผ่น servicepack2 มาลงอีกอยู่ดีใช่มะครับ มีใครไม่ลง servicepack2บ้างมะครับ

สุดท้ายครับ ASUSรุ่นF8SN นี่ ลงvista หรือ XP ดีครับ ถ้าจะใช้เล่นเกมด้วย

Comment

ผมใช้ของแท้เลย กด F6 เอาครับพี่น้อง

Comment

เห็นคนว่า ori 2002 ดีกันนัก ก็เลยลองโหลดมาแล้วลงดู ก็ดีนะครับ คน seed เยอะดีด้วย อิอิ

Comment

Window XP SP2 Original X86 แล้วก็ไปเอาอัพเดทจากทางไมโครซอฟเลยเป็น SP3 300+MB เนียนแน่นอน

Comment

Working...
                              X