Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเปิดเครื่องตั้งไว้นานๆ ถอดแบตออกกันมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แบต Li-Ion ห้าม ทำให้หมดประจุครับ แบตจะเสีย

notebook ผมเกือบปีแล้ว wear level ยัง 0% ครับ

Comment

ไม่ถอดครับ

Comment

ถอดครับ เพราะมี ups อีกอย่างเครื่องก็ไม่พาไปไหนมาไหนเลย เหอะๆ ทำเหมือน pc เลยเนอะแต่เป็น notebook

Comment

ผมไม่ถอดครับ แค่เสียบปลั๊กก่อนเปิดครื่องและถอดปลั๊กหลังปิดเครื่อง
          ใช้มาปีกว่าแล้ว 08-49
          เวลาใช้เฉพาะแบ็ตจริงโชว์ 98% ได้2ชั่วโมงครึ่งกว่าๆครับ

Comment

ไม่ถอด

Comment

ไม่ถอดละ
              ลองถอดละ ฝุ่นเกาะที่แบ๊ตตอนทิ้งไว้เฉยๆ
              ตรงช่องใส่แบ๊ตที่โน๊ตบุ๊คมีแต่ฝุ่นเกาะ
              ขีเกียจเช็ดบ่อย

Comment

ไม่ควรถอดครับ ไม่รู้ใครสร้างกระแสนิยมเรื่องถอดแบตเนี่ย เห็นพูดกันหนาหูมากเลย
                ใส่ไว้แล้วมันจะเสื่อมยังไงผมยังงงๆอยู่ เพราะไฟมันตัดอยู่แล้วถ้าแบตเต็ม

Comment

Originally posted by นมช็อคโกแล็ต View Post
                  แต่ทำไมของผมใส่มาตลอดเกือบ 2 ปีละ ถอดแค่ตอนปัดฝุ่น ทำไมมันไม่ขึ้นราล่ะครับ
                  ผมใส่มา 4 ปีแล้วครับ ไม่เคยถอดเลย ก็ยังปกติดี แถมยังดูจะไม่เสื่อมด้วย ยังอยู่ได้ 2 ช.ม.

Comment

ไม่ถอดเหมือนกันครับ จะครบปีแล้ว wear level ยัง 0% อยู่ครับ

ใช้วิธี 2 สัปดาห์ใช้แบตทีนึงครับ ใช้จนกระทั่ง 10% แล้วเสียบชาร์จให้เต็มครับ

Comment

ไม่ถอดแล้วจะเอาเข้ายังไงครับ - -"

Comment

Working...
                      X