Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Sapphire HD3650 DDR3 512Mb OC version จะเปลี่ยนเป็น 3850 หรือ 3870 หรือ 9600GSO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Sapphire HD3650 DDR3 512Mb OC version จะเปลี่ยนเป็น 3850 หรือ 3870 หรือ 9600GSO

จะเปลี่ยนตัวไหนดีครับ งบไม่มากแต่อยากเล่นเกมไม่กระตุก หรือ ใช้ตัวเดิมก่อนดี HD3650 นี่

ใช้ตัวเดิมครับ เปลี่ยนไปก็ไม่น่าจะดีขึ้นมามากครับ

Comment

ดันไป

Comment

ถ้าเป็นตัว 3870 ต่างกันเยอะมากครับ

Comment

ประสบการณ์ตรงว่า ผมเป็นคนติดเกม Lineage 2 มากๆ ครับ และชอบบีบบังคับทารุณคอมด้วยการเปิดกราฟฟิกสูงๆ Ati-Aliasing สุดๆ ไม่รู้นะว่าเกมนี้จะเป้นตัววัดมาตราฐานการ์ดจอได้ไหม แต่เป็นเกมออนไลน์เกมนึงในโลกที่กินสเปคเครื่องโหดที่สุด (ยังไม่นับ aion ที่กำลังจะมาในไม่ช้า)

และสิ่งที่พบตอนนี้คือ เมื่อก่อนผมใช้ Sapphire X1600 Pro 256mb เล่นเกมไหลลื่นสุขสบายดีด้วยกราฟฟิคสูงสุด ภาพโหลดเร็วโหลดช้าบ้างพอทน

ปัจจุบันเปลี่ยนมาใช้ Sapphire HD3850 256mb สายตานั้นแทบจะแยกความงามของการ์ดจอใหม่ไม่ออก ผมรู้สึกว่าภาพมันนุ่มนวลขึ้น อะไรๆ ก็ดูลื่นไหลไปหมด (แค่ช่วงแรก) แต่ส่วนใหญ่เป็นที่ความรู้สึกมากกว่า เพราะรู้ว่ามันใหม่ มันเลยสวยขึ้นประมาณนั้น พอใช้ไปสักพัก ทำไมมันเหมือนเดิม!!

ถ้าเป็นผม ผมใช้ตัวเดิมครับ ด้วยสายตาคุณอาจแยกความต่างละหว่าง 3650 กับ 3850-3870 ไม่ออกเลย แต่ถ้าจะซื้อความรู้สึก ก็แล้วแต่ครับ

ปล. แต่ผมเองก็ไม่ค่อยเล่นเกมโหดๆ อย่าง Crysis หรือ Call of Duty 4 ที่เขาชอบเอามาวัดประสิทธิภาพกราฟฟิคการ์ดกัน ผมคงไม่ใช่คำแนะนำที่ดีอะครับ ว่าตกลงสมควรจะเปลี่ยนไหม

Comment

Originally posted by bondinho View Post
            จะเปลี่ยนตัวไหนดีครับ งบไม่มากแต่อยากเล่นเกมไม่กระตุก หรือ ใช้ตัวเดิมก่อนดี HD3650 นี่
            ท่านเล่นเกมส์ไรมั่งละคับ

Comment

ตามงบครับ

น้อยกว่า 4000 ก็เล็ง 3850 9600gso

แต่ถ้าจะเอา 3870 สู้ขยับไป 4850 เลยไม่ดีกว่าหรอ

Comment

ก็เล่นพวก Grid Uero2008 BIOSHOCK แล้วก็รอ DMC 4 ส่วน Crysis นี่ยังไม่ได้เลยครับ

Comment

3650 มัน 128บิต
                  3850 มัน 256 บิต

เล่นเกมแล้วจะรู้ ว่ามันต่างกันอยู่

ส่วนเรื่องเกม ลีนเนจ

ภาพในเกมมันเหมือนเดิมเพราะความเคยชิน เพราะการปรับตัว รึเพราะ texture เกมมันได้แค่นั้นครับ ? ดูดีๆนะครับ

Comment

Originally posted by bondinho View Post
                    ก็เล่นพวก Grid Uero2008 BIOSHOCK แล้วก็รอ DMC 4 ส่วน Crysis นี่ยังไม่ได้เลยครับ
                    งบไม่มากเก็บตังอีก รอเพิ่มเป็น 4850

แต่ถ้ารอไม่ไ้หวแล้วก็ 3870 ละกันคับ

Comment

Originally posted by touthed View Post
                      ประสบการณ์ตรงว่า ผมเป็นคนติดเกม Lineage 2 มากๆ ครับ และชอบบีบบังคับทารุณคอมด้วยการเปิดกราฟฟิกสูงๆ Ati-Aliasing สุดๆ ไม่รู้นะว่าเกมนี้จะเป้นตัววัดมาตราฐานการ์ดจอได้ไหม แต่เป็นเกมออนไลน์เกมนึงในโลกที่กินสเปคเครื่องโหดที่สุด (ยังไม่นับ aion ที่กำลังจะมาในไม่ช้า)

และสิ่งที่พบตอนนี้คือ เมื่อก่อนผมใช้ Sapphire X1600 Pro 256mb เล่นเกมไหลลื่นสุขสบายดีด้วยกราฟฟิคสูงสุด ภาพโหลดเร็วโหลดช้าบ้างพอทน

ปัจจุบันเปลี่ยนมาใช้ Sapphire HD3850 256mb สายตานั้นแทบจะแยกความงามของการ์ดจอใหม่ไม่ออก ผมรู้สึกว่าภาพมันนุ่มนวลขึ้น อะไรๆ ก็ดูลื่นไหลไปหมด (แค่ช่วงแรก) แต่ส่วนใหญ่เป็นที่ความรู้สึกมากกว่า เพราะรู้ว่ามันใหม่ มันเลยสวยขึ้นประมาณนั้น พอใช้ไปสักพัก ทำไมมันเหมือนเดิม!!

ถ้าเป็นผม ผมใช้ตัวเดิมครับ ด้วยสายตาคุณอาจแยกความต่างละหว่าง 3650 กับ 3850-3870 ไม่ออกเลย แต่ถ้าจะซื้อความรู้สึก ก็แล้วแต่ครับ

ปล. แต่ผมเองก็ไม่ค่อยเล่นเกมโหดๆ อย่าง Crysis หรือ Call of Duty 4 ที่เขาชอบเอามาวัดประสิทธิภาพกราฟฟิคการ์ดกัน ผมคงไม่ใช่คำแนะนำที่ดีอะครับ ว่าตกลงสมควรจะเปลี่ยนไหม
                      เกมส์ลินเอจผมปรับสุดมาตั้งแต่ใช้ GF6600GT แล้ว ผมว่าภาพมันก็ได้ประมาณนั้นแหละ ปัจจุบันใช้ 9600GT ปรับสุดภาพมันก็เหมือนเดิมนะ แต่ลื่นขึ้น เปิด 4 จอเอฟเฟคสุดๆได้ แต่ 6600GT มันปรับสุดได้แค่จอเดียว จริงๆน่าลองกับเกมส์ PFW ดูนะครับ เกมส์นี้ภาพสวยไม่แพ้ลินเอจเลยครับ หลายๆอย่างผมว่าสวยกว่าลินเอจซะอีก ผมปรับสุดๆ AA16 9600GT เฟรมตกเหลือ 30 -50 กว่าเลย กินหนักไม่แพ้เกมส์ดังๆ

Comment

3850 มันก็แรงกว่า 3650 อยู่แล้ว แต่จะให้ดี รอสอย 3870 ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by touthed View Post

เกมส์ความสวยงามมันได้เเค่นั่น ต่อให้ใช้การ์ดจอราคาเป็นหมื่นมาเล่นมันก็ได้เท่านั้นหละ อย่าหวังอะไรมากกับเกมส์เก่าหรือเกมส์ออนไลน์ เเสดงว่าไม่เคยได้เล่นเกมส์ใหม่ ไม่เคย เปรียบเทียบกับของคนอื่นที่ดีกว่า
                          อยู่ในโลกเเคบเกินไป
                          Last edited by ploynut; 26 Jun 2008, 17:11:33.

Comment

เพิ่งได้ลองเทส 9600gso oc เมื่อวาน
                            Attached Files
                            Last edited by mezz; 16 Aug 2008, 15:15:21.

Comment

แรงจัด

Comment

Working...
                              X