Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับผมเกี่ยวกับการเลือกnb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับผมเกี่ยวกับการเลือกnb

คือตอนนี้มีความจำเป้นจะต้องใช้nbแล้วครับ งานหลักๆที่ใช้ก้มี
    1.งานเอกสารทั่วๆ
    2.ต่ออินเตอร์เนท
    3.เล่นเกมบ้างเล็กน้อย เกมที่เล่นก็มี cm/fm/roเถื่อน(เล่นกับเพื่อนๆขำย้อนอดีต)/สตาคราฟ์/ไดโบล
    ไตตันเควส/วอคราฟ์/อีมูต่างๆ/Point Blankอันหลังนี้เริ่มๆติดนิดๆละเล่นกับเพื่อนๆที่ทำงาน
    แต่เกมพวกนี้ผมเล่นอย่างมากไม่เกิน2ชม.นะครับ

งบที่มีอยุ่ประมาณ30เค+ได้นิดหน่อย
    ตอนนี้ที่มองๆไว้ก้มีรุ่นดังนี้
    1.asus F8SG-4P047
    2.Joybook s41-LM62
    2รุ่นนี้มันมากเกินความต้องการเกี่ยวกับเรื่องเกมของผมไหม ถ้ามันมากเกินไปช่วยแนะนำรุ่นที่
    หรือถ้ามันน้อยเกินไปช่วยแนะนำรุ่นที่เหมาะสมด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากสำหรับทุกความคิดเห็นครับ ^^

ถ้าคิดว่าอาจจะเล่นเกมส์มากว่าปัจจุบันก็ m62 แต่ถ้าไม่เล่นเลย มีหลายรุ่นเลยครับ รอท่านต่อไป

Comment

Working...
    X