Announcement

Collapse
No announcement yet.

PRICE:::APC "BR800I" Back-UPS RS Series 800VA 540W Compact UPS Retail?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PRICE:::APC "BR800I" Back-UPS RS Series 800VA 540W Compact UPS Retail?

ใครพอรู้ราคา UPS APC "BR800I" Back-UPS RS Series 800VA 540W Compact UPS Retail มันตกทีตัวล่ะเท่าไรเหรอครับ พอดีผมเห็นราคาที่เว็บมัน 6000 บาทนิดๆ

ไม่ทราบว่าหน้าร้านที่ขายอยู่ที่พันธุ์ทิตย์ ราคา UPS ตัวนี้มันเท่าไรกันเหรอครับ ไม่ทราบว่ามีใครเคยไปถาม ราคา UPS ตัวนี้ ช่วงเดิอนนี้บ้างป่าวครับ

ปล. ถ้ามันถูกกว่าราคา 6000 บาท เยอะหน่อย กะจะให้เพื่อน กทม. ซื้อส่งซักตัว

ดัน
    สองรุ่นนี้มันต่างกันมากไหมครับ 1000va เหมือนกัน ตัวหนึ่ง 600w อีกตัวกี่ watt ไม่แน่ใจ ตัวสี่ดำน่ะ?

ตัวสี ดำ 1000va ราคา 6900 มั้ง ที่ jib แต่กี่ watt ไม่แน่ใจ
    ส่วนตัวสีขาว 1000va 600watt ราคา เกือบ 9000 มันต่างกันมากไหมครับ สองตัวนี้น่ะครับ

Comment

ดัน กูรู แน่นำทีครับ 2 รุ่นบน มันต่างกันไงเหรอครับ ตัวขาวพอจะมีข้อมูล ตัว ดำไม่รู้เลย เห็นขายที่ JIB

Comment

dun

Comment

...

Comment

dun

Comment

-*-*-dun

Comment

ผมว่าตัวสีดำนั้นไม่น่าถูกครับ เพราะมันเป็น Smart-UPS ซึ่งเป็น UPS สำหรับ Network & Server และเป็นแบบ Online UPS ส่วนตัวสีขาวนั้นเป็นรุ่นสำหรับ Home&Office ในรูปเป็นรุ่น RS เป็น UPS แบบ Line UPS

ตัวดำเป็น APC Smart-UPS 1000VA USB & Serial 230V 670W รุ่น SUA1000I ราคาราวๆ 16000-17000 บาท
                ตัวขาวรุ่น Backup UPS RS 1000VA 600W รุ่น BR1000I ราคา 7200 ครับ
                ตัว BR800I 540W น่าจะอยู่ราวๆ 5-6 พันครับ

PS. ผมใช้ตัวขาวอยู่แต่เป็นรุ่น BR1500I โคตรสูงใหญ่เลยครับ หนักด้วย
                Last edited by asphere; 25 Jun 2008, 23:47:07.

Comment

ตัวสีดำที่ผมว่า 6900 กว่าน่ะครับ
                  เห็น เว็บ JIB ขายน่ะครับ
                  http://www.jib.co.th/TH/prodetail.as...D_Product=3088

Originally posted by asphere View Post
                  ผมว่าตัวสีดำนั้นไม่น่าถูกครับ เพราะมันเป็น Smart-UPS ซึ่งเป็น UPS สำหรับ Network & Server และเป็นแบบ Online UPS ส่วนตัวสีขาวนั้นเป็นรุ่นสำหรับ Home&Office ในรูปเป็นรุ่น RS เป็น UPS แบบ Line UPS

ตัวดำเป็น APC Smart-UPS 1000VA USB & Serial 230V 670W รุ่น SUA1000I ราคาราวๆ 16000-17000 บาท
                  ตัวขาวรุ่น Backup UPS RS 1000VA 600W รุ่น BR1000I ราคา 7200 ครับ
                  ตัว BR800I 540W น่าจะอยู่ราวๆ 5-6 พันครับ

PS. ผมใช้ตัวขาวอยู่แต่เป็นรุ่น BR1500I โคตรสูงใหญ่เลยครับ หนักด้วย

Comment

ตัวขาวมันเป็นรุ่นโหดนิเอาไว้ใช้กับพวก server มากกว่า

Comment

Originally posted by sexmancom View Post
                      ตัวสีดำที่ผมว่า 6900 กว่าน่ะครับ
                      เห็น เว็บ JIB ขายน่ะครับ
                      http://www.jib.co.th/TH/prodetail.as...D_Product=3088
                      เข้าไปเว็บ www.apc.com ละกันครับ เข้าไปดูตรง Product เดียวก็เห็น ผมว่าลงราคาผิดแน่นอนล้าน % ตัวสีขาวนะเป็นตัว TOP สำหรับ Home & Office แต่ตัวดำนะ Server & Network ซึ่งความจริงแค่บอก Line-UPS กับ Smart-UPS ก็น่าจะรู้แล้วว่าตัวไหนดีกว่ากันนะครับ อย่ามั่วแต่ดูราคาครับ เดินไปดูเลย แล้วถามราคา โทรไปถาม APC Thailand ด้วยก็ได้ถ้าตัว Smart-UPS ราคาถูกกว่าตัวขาวเดียวผมไปถอยมาอีกตัวเลย

PS. ผมเข้าไปดูในเว็บ JIB แล้วทำให้รู้ว่ามันเอารูปมาหลอกครับ คนละรุ่น เพราะรุ่นที่มันเขียนกำกับไว้คือตัว BR1000I ซึ่งก็คือตัวขาวครับ ตัวดำไม่ใช่รหัสนี้ ถ้าตำดำต้อง SUA1000I
                      ไม่เชื่อผมเข้าไปดูรหัสเองเลยครับ SUA1000I --> http://www.apc.com/resource/include/...total_watts=50
                      BR1000I --> http://www.apc.com/resource/include/...otal_watts=200
                      Attached Files
                      Last edited by asphere; 26 Jun 2008, 18:27:18.

Comment

ร้านjibลงรูปผิดครับ

Comment

ตัวขาวผอมๆ1000VA ผมใช้อยู่ครับ
                          ซื้อมาทิ้งไว้เกือบเดือนค่อยมาเสียบจะใช้ ซวยจัด UPSไม่จ่ายไฟ
                          เคลมที2เดือน เซ็งเปร็ดมาก
                          ใครซื้อให้รีบลองเลยนะครับ อย่าประมาท

ตัวสีดำน่าจะเป็นตระกูลsmartนะครับ แพงกว่าพวกตัวสีขาว

Comment

thank มากครับสำหรับคำตอบบบบ

Comment

Working...
                            X