Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมโดนฟันครับ เซ็งจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมโดนฟันครับ เซ็งจริงๆ

เจ็บใจเลยอยากระบายครับ วันหนึ่งเกิดอาการบูทเข้าวินโดวส์ไม่ได้(vista) ลงวินโดวส์ใหม่ก็บูทไม่เข้า ด้วยความใจร้อนเพราะต้องใช้เครื่อง เลยยกไปให้ร้า้นคอมที่ห้างเดอะมอลล์บางแค เท่าที่ดูด้วยสายตา ร้านนี้ก็ดูน่าเชื่อถือ มีเครื่องเข้ามาซ่อมค่อนข้างเยอะ เข็คไปเข็คมาเค้าลงvistaให้ใหม่ แต่ลงแล้วพอบูทเข้าวินโดวส์ เกิดอาการค้าง ลงโปรแกรอะไรไม่ได้ ช่างโทรมาบอกผมว่า สเปคเครื่องผมต่ำไป เอาvistaไม่อยู่ ผมว่าไม่ใช่แล้วล่ะ ก่อนหน้าผมก็ใช้vistaอยู่ ไม่เห็นเป็นไร(E2160 แรม2G 250G SATA) ช่วยเช็คHDDให้ผมละกัน แล้วHDDมันก็เสียจริงๆ เอาHDDตัวอื่นมาลง ก็ลงได้บูทได้ปกติ ผมเลยซื้อSG 80G SATA2 กะเค้าตัวนึง แล้วลงvistaให้ เด๋วว่างๆค่อยเอา250Gตัวเก่าไปเครม เค้าคิด80G SATA 1700และค่าลงโปรแกรม300เป็น2พัน ผมก็ตะหงิดๆว่าเค้าขาย80Gแพงไปหน่อย (เค้าขาย80G=1700 160G=1900 250G=2พันนิดๆ) แต่ก็ไม่คิดไรเพราะต้องใช้เครื่อง และยุ่งๆคงไม่มีเวลาไปเครมHDDตัวเก่า วันนี้ก็เอา250Gไปเครมได้ตัวใหม่มา เลยเอามาลงขาย1800 ก็มีหลายท่านทักว่าแพงกว่าของใหม่นะ ผมก็ อ้าว เวร พอไปดูในเวบJIBก็บางอ้อเลย เค้าขาย80Gกัน1200 160G=1500 250Gขายแค่1770 แล้วที่ไอร้านนั้นมันขาย80Gให้ผมล่ะ ผมล่ะเซ็งกับความโง่ของตัวเองจริงๆ ใจร้อน และไม่หาข้อมูลให้ดีๆก่อน โดนฟันแบบพูดไม่ออก ชื่อร้านอะไร ผมจำไม่ได้ ไม่โทษร้านมันหรอก โทษตัวเองนี่แหละ เล่าสู่กันฟังครับ เซ็งจริงๆ

ร้านมันตั้งตรงบริเวณไหนหรือครับ ?

Comment

Originally posted by Nightcraw View Post
      ร้านมันตั้งตรงบริเวณไหนหรือครับ ?

ตรงข้ามHWHครับ

Comment

ผมก็เกือบไปแล้วอ่ะดิ 555+

Comment

แบบนี้ ฟ้อง สคบ. ได้มั้ยคับเนี่ยยย -*0*-

Comment

ถล่มมานนนนน

Comment

จัดการเยยค๊าบ พวกหลอกลวง

Comment

อย่างว่าละของค้างสต๊อก

Comment

ก็ถือเป็นประสบการร์ไปแล้วกันครับ คราวหน้าจะได้เช็คราคาให้ละเอียดกว่านี้ .... อย่าซีเรียสไปงับ

Comment

ราคาตั้งแต่ปีที่แล้ว

Comment

Originally posted by dears View Post
                      ก็ถือเป็นประสบการร์ไปแล้วกันครับ คราวหน้าจะได้เช็คราคาให้ละเอียดกว่านี้ .... อย่าซีเรียสไปงับ
                      แล้ววันนี้ไปได้อะไรมาครับ

Comment

โดนผู้ชายหรือ ผู้หญิง ฟันเอาละครับ (จ๊าก)

Comment

นึกร้านไม่ออก

เอาเปรียบเกินไปจิงๆ เล๊วเลว

Comment

ธรรมดาครับ แพงหน่อยแต่ได้ประกันร้าน น่ะ

Comment

ของค้าง stock สินะซื้อมาตั้งแต่ปีที่แล้ว - -''
                              อย่าไปคิดมากครับมันก็ "ค่าขึ้นครู"

Comment

Working...
                              X