Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ firefox 3 ครับ ผมอ่านไทยไม่ออก เป็นเฉพาะใน ocz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ firefox 3 ครับ ผมอ่านไทยไม่ออก เป็นเฉพาะใน ocz

เป็นแบบในภาพครับ อ่านไรไม่ออกเลย วรรณยุกต์กะ อักษร มัน ปฏิสนธิกันจนอ่านไม่ออก เฮ้อ ดันเป็นเฉพาะใน oczด้วยยิ่งกลุ้มหนักครับ ใครทราบวิธีแก้ไขช่วยทีครับ

ปล. ผมปรับเป็น tahoma หมดแล้วนะครับ แต่ก็ยังไม่สามารถแก้ไขได้

ผมอยากให้คอมไปแสดงในหน้าจอทีวี

คือตอนนี้ผมมีสายที่ได้มากับ VGA มันมีสี แดง เขียว น้ำเงิน ส่วนสายที่ต่อกับทีวี มันก็จะมีสี แดง ขาว เหลือง เปนปกติ ผมจะต้องต่ออย่างไรบ้าง และจะต้องเซทอะไรบ้างคับ ใครรู้ช่วยตอบผมที

Comment

เวงกำ - -*

Comment

Originally posted by bangkoker View Post
        [ATTACH]159915[/ATTACH]

เป็นแบบในภาพครับ อ่านไรไม่ออกเลย วรรณยุกต์กะ อักษร มัน ปฏิสนธิกันจนอ่านไม่ออก เฮ้อ ดันเป็นเฉพาะใน oczด้วยยิ่งกลุ้มหนักครับ ใครทราบวิธีแก้ไขช่วยทีครับ

ปล. ผมปรับเป็น tahoma หมดแล้วนะครับ แต่ก็ยังไม่สามารถแก้ไขได้
        ใช้วินโด้่ส์เวอร์ชั่นไหนอ่ะท่าน ของผม xp pro sp2 ธรรมดาๆ ไม่ต้องเปลี่ยนตรงไหนเลย

Originally posted by wirath189 View Post
        ผมอยากให้คอมไปแสดงในหน้าจอทีวี

คือตอนนี้ผมมีสายที่ได้มากับ VGA มันมีสี แดง เขียว น้ำเงิน ส่วนสายที่ต่อกับทีวี มันก็จะมีสี แดง ขาว เหลือง เปนปกติ ผมจะต้องต่ออย่างไรบ้าง และจะต้องเซทอะไรบ้างคับ ใครรู้ช่วยตอบผมที

ท่านทำแบบนี้มันเสียมารยาทนะครับ เล่นโพสปนกับกระทู้คนอื่นแบบนี้ รออีกหน่อย มีคนตอบท่านแน่นอน ไม่เห็นต้องทำแบบนี้เลย

อ่านก่อน แล้วค่อยโพสต์
        http://forums.overclockzone.com/foru...hread.php?t=52

Comment

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แบบท่านจขกท เด๊ะๆ

ใช้ os vista ultimate 32 bit แต่คนใช้ vista บางคนเค้าก้อไม่เป็นกานอะ งงเลยเรา - -

Comment

ปรับ front +encode รึยังครับ ทำตามนี้เลยครับ
            http://www.mhafai.com/2007/07/setting-thai-language

Comment

ใช้ xp sp2 ครับ ปรับ encode แล้วครับแต่เป็นเหมือนเดิมครับ สงสัยต้องใช้ ie ดู ocz สะแล้ว เซ็งจัง ช้ากว่า firefox มากๆ

Comment

ลองงทำตามภาพดูครับ
                Attached Files

Comment

ทำแล้วก็ยังเป็น ขนาดตอนพิมพ์ก่อน post reply ยังเป็นเลยอ่ะครับ ตำไหนที่มีวรรณยุกต์จะอ่านไม่ออก

Comment

ใช้ xp 64bit sp2 ไม่เห็นเป็นเลย....

Comment

ผมว่าน่าจะลองลบออกก่อนแล้วลงใหม่นะครับเอาแบบลงเวอร์ชั่นที่เป็นภาษาไทยอะครับผมเคยเป็นครับโมโหก็เลยลงใหม่อะครับ
                      หรือรอท่านอื่นช่วยตอบอีกที(ผมใจร้อนอะครับ)

Comment

Working...
                      X