Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus G1sn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus G1sn

พอดีพึ่งซื้อNBเครื่องแรกในชีวิตน่ะครับ

อยากทราบว่าจะต้องเช็คอะไรบ้างครับ นอกจากdeadpixel
    เผื่อว่ามีปัญหา จะได้ยื่นเรื่องใน7วัน

แล้วโปรแกรมอะไรที่ควรจะมีติดตัวเครื่องไว้ครับ

Vista จะเปลี่ยนเป็น XP ดีหรือป่าว?

สุดท้ายคือ ผมไม่ค่อยชอบNOD32ที่ทางร้านลงให้สักเท่าไร ช่วยแนะนำantivirusดีๆสักเจ้านึงนะครับ

ขอบคุณครับ

เสี่ยทุเรียนมีเพื่อนแล้ว g1มาอีกหนึ่ง ทุกส่วนของเครื่องครับ ใช้างให้หนักๆ ปุ่มกดต่างๆเปิดเครื่องทิ้งไว้เลยยิ่งดี

Comment

ผมใช้ Avira ร่มแดงอะ กับ Ad-aware แค่นี้ผมว่าก็พอปลอดภัยระดับหนึ่งละ

Comment

avg ครับ
        ใช้ไรก้อได้ ถ้าไม่เปิดเวบโป้บ่อย

Comment

ถ้ากลัวไวรัสขนาดนั้น Format Win ไปลง Ubuntu (Linux) เลยดีกว่าครับ ปลอดภัยกว่าแยะ อิอิ

Comment

ผมใช้ nod32 V3 ส่วยดีนะ ใช้คู่ครับ Xoftspy

ไม่งั้นก็คงต้อง ร่มแดงแหล่ะ

ยังไงก็ยินดีด้วยกับเครื่องใหม่ แรงๆครับ

ขอพลังจงอยุ่กับท่าน

Comment

Originally posted by msitecyber View Post
              พอดีพึ่งซื้อNBเครื่องแรกในชีวิตน่ะครับ

อยากทราบว่าจะต้องเช็คอะไรบ้างครับ นอกจากdeadpixel
              เผื่อว่ามีปัญหา จะได้ยื่นเรื่องใน7วัน

แล้วโปรแกรมอะไรที่ควรจะมีติดตัวเครื่องไว้ครับ

Vista จะเปลี่ยนเป็น XP ดีหรือป่าว?

สุดท้ายคือ ผมไม่ค่อยชอบNOD32ที่ทางร้านลงให้สักเท่าไร ช่วยแนะนำantivirusดีๆสักเจ้านึงนะครับ

ขอบคุณครับ
              รื่องเช็คเครื่องลองดูที่ปักหมุดเอา http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=101606

สำหรับwindow vistaมันก็โอเคนะ ถ้ารำคาญUACก็ไปปิดมันซะ สำหรับXPจะมีปัญหาตรงไดวเวอร์การ์ดจอนิดหน่อย

เเล้วถ้าจะสอยG1SN ก็ดูรหัสเครื่องมันดีๆ เห็นว่ารุ่นG1SN-AS016C จะได้Resolutionน้อยกว่า G1SN-AK039C คับผม

Anti virusผมชอบKasperskyนะ เเต่ถ้าเอาฟรีเเวร์ก็ร่มเเดงแหละใช้ได้เลย

Comment

ร่วมยืนยัน Kaspersky จับ virus ได้ดีกว่าครับ ร่มแดง ไวรัสหลุดบ่อย
                ตัวแรก ก้อเล่นของแรง เลย ท่าน

Comment

ขอร้องละครับช่วย ลองเกม พวก cnc3 หรือ sim 2 หรือ company of hero ทีนะคับ อยากรู้ว่าเวลาเล่นแล้วเกิดอาการกระตุกเหมือนเครื่องผมหรือป่าวครับ ผมใช้ 6920g ครับ ท่านใดที่ซื้อ G1sn ช่วยทดลองทีนะคับ ขอบคุณมากครับ

Comment

NOD มันไม่ดีตรงไหน - -"

Comment

จริง kaspersky จับได้เกือบทุกตัว

Comment

Kaspersky Internet Security 2009 เลี่ยงได้เลี่ยงครับ มันมีปัญหาที่ Application Filtering ครับ ประมาณว่าเปิด IE หลายๆหน้าแล้วค้าง พอไปปิดเจ้านี่ก็รันได้ปกติ ลองเครื่องอื่นก็เป็นครับ ถ้าเป็น version 7 ก็ใช้ดีครับ
                        ส่วนร่มแดงนั้น ก็ทำแสบเหมือนกัน ผมโหลดไฟล์ IE7 จากไมโครซอฟท์ แล้วแตกไฟล์ พอเข้าไปมันหาว่าเป็นไวรัสซะอีก เฮ้อ

Comment

ผมใช้ NOD32 เวอร์ชั่นอยู่เลย ก็ดีนะ

Comment

Working...
                          X