Announcement

Collapse
No announcement yet.

Router ของ Zyxel รุ่น P-660HW-T1 v2 เข้าไป set ค่าใหม่ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Router ของ Zyxel รุ่น P-660HW-T1 v2 เข้าไป set ค่าใหม่ยังไงครับ

ผม พิม 192.168.1.1 แล้วนะครับ

มันก็ให้ใส่พาสเวิด ซึ่งมันขึ้นมาเลย

พอผมกดไป

มันก็โชว์เป็น Status เลย ไม่มี Wizard Setup ให้กด

ทำยังไงดีครับ

* ผมสังเกตุเห็นด้านหลัง Router มีปุ่ม Reset เล็กๆ ถ้าผมกดไป มันจะมี Wizard Setup ขึ้นมาใหม่ไหมครับ

แล้วถ้ากดไป จะมีผลเสียยังไงบ้างครับ ผมกลัวกดไปแล้ว มันล้างค่าหมดเลย แล้ว ไม่มี Wizard Setup ขึ้นมา

ผมแย่เลย

รบกวนทีครับ เดือดร้อนมากๆ

ให้ใส่พาสเป็น Admin ครับตามที่ทรูตั้งมาให้อ่ะแล้วจะมีที่คุณต้องการเอง

Comment

ของผม เป็นของ tot อะครับ

ได้เหมือนกันไหมครับ

คือเปลี่ยนพาสจากที่มันใส่มาให้อยู่แล้ว

พิมพ์เป็น Admin เหรอครับ

Comment

คือ ใส่ 1234 หรือ admin มันก็ไม่ต่างกันนี่ครับ

Comment

คือปกติ พอใส่ 192.168.1.1 ใน Browser

มันก็จะมีให้ใส่ทั้ง username password

แต่ทำไมของผมมีแต่ช่อง password แล้วก็ใส่มาให้อยู่แล้วเป็น

ดอกจัน 4 ตัว คาดว่าน่าจะเป็น 1234

พอ login เข้าไป ก็มีแต่ status ไม่มีให้ set ค่าใหม่

แล้วงี้ผมจะทำไงอะครับ

Comment

พอมันมา ลบไอ้พาสเวิร์ดที่มันใส่มาแล้ว จากนั้นใส่ admin เข้าไปแทนครับ

Comment

พอมันมา ลบไอ้พาสเวิร์ดที่มันใส่มาแล้ว จากนั้นใส่ admin เข้าไปแทนครับ
              อ๋อ ถ้าใส่เป็น admin แล้วมันจะ มี Wizard Setup ขึ้นมาเหรอครับ

Comment

แปลกนะครับ เพราะปกติถ้าพาสเวิร์ดผิด มันก็จะเข้าไม่ได้เลย

Comment

คือผมยังไม่ได้ลองอะครับ

ปกติก็ใส่อันที่มันมีมาให้ตลอด

คือถ้าจะลอง ผมต้องตัดเนตอะครับ

ตอนนี้ผมใช้ โมเดม เป็นพอร์ต usb อยู่

ถ้าจะเข้า 192.168.1.1 ต้องถอดสายโทรศัพท์ไปเสียบกับ Router

เลยว่าจะลองตอนเช้าอะครับ

ใครพอรู้วิธีแก้ ช่วยทีนะครับ

เมลล์มาคุยก็ได้ครับ l3aibai-xiii@hotmail.com

ขอบคุณมากครับ เดือดร้อนมาก

พี่ๆจะทำงาน ก็ทำไม่ด้ เพราะปกติใช้ไวเลสจาก Router

Comment

ดันทีครับ

Comment

ถ้าเป้น 1234 มันจะได้แค่ดู status ครับ
                      แต่ถ้าพิมใหม่เป็น admin จะสามารถเข้าไปตั้งค่าได้จ้ะ
                      ผมก็ใช้เหมือนกันรุ่นนี้ งิงิ ของฟรีที่มาพร้อมกับข้อผูกมัด 1ปี

แต่เวลาผมเข้าไปตั้งค่ามัน ไม่ต้องตัดเน็ตนะก้เข้าได้ปกตินี่ครับ
                      Last edited by tidty; 26 Jun 2008, 11:43:34.

Comment

อ๋อ ขอบคุณ คุณ tidty มากครับ

ที่ตัดเนตหมายถึงว่า

การที่จะเข้าไปเซท มันต้องเสียบกับเร๊าเตอร์

ตัว zyxel ใช่ไหมครับ แล้วผมก็ต้องเสียบสาย adsl ออกจาก โมเดมอีกตัว ที่เป็นพอร์ต usb อะครับ

เลยทำให้ผมต้องตัดเนต แล้วถอดสาย adsl มาเสียบกับตัว เร๊าเตอร์

^-^

Comment

ออนมา สิ ที่ออนไปตอนเช้า นะ

Comment

ถ้าไม่ได้จริงๆ หาปากกามากดที่ท้าย rou ซัก 10 วินาที (เครื่องต้องเปิดอยู่)เครื่องจะ reset รอจนไฟติดครบ (ให้ใช้สาย LAN ในการเซ็ตครั้งแรก) แล้วเข้า 192.168.1.1 กด admin ก็ทำการเซ็ตได้แล้ว ถ้าเรากด 1234 หรืออย่างอื่น จะไม่สามารถเซ็ตได้ จะเห็นแต่ status (ที่มีดอกจันทร์ให้ลบออกแล้วกด admin อย่างเดียวเท่านั้น)
                            Last edited by montri01; 29 Jun 2008, 00:54:34.

Comment

Working...
                            X