Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ S41 รอซ่อมนานมาก ผลัดแล้วผลัดอีก!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ S41 รอซ่อมนานมาก ผลัดแล้วผลัดอีก!!!!

-อาการคือ เปิดแล้วหน้าจอเป็นเส้นๆเละๆ ทางศูนย์บอกว่าต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ แต่ไม่มีอะไหล่ใน stock ต้องรอ 2 สัปดาห์อาจจะได้โชคดีได้รับ แต่ถ้าคิวไม่ถึงก็ต้องรอ 1 เดือน
    ส่งซ่อมไปตั้งแต่ 24 พค หลังจากนั้น 2 สัปดาห์เลยโทรไปเช็ค พนง บอกว่าบอกว่าเมนบอร์ดยังไม่เข้ามาจากไต้หวันเลยต้องรอประมาณที่ 23 มิย ให้โทรมาเช็คอีกที เมื่ออาทิตยที่แล้วโทรไปเช็คปรากฎว่าเมนบอร์ดเข้ามาแล้วครับ แต่รอเปลี่ยน ที่แล้วผมเลยโทรไปเช็คปรากฎว่าจะได้รับวัน
    อังคารนี้ ไม่รู้จะเลื่อนอีกไหม เห้อ อยากจะบอกว่าทำไมไม่ stock อะไหล่ไว้เลย นี่ขนาดเครื่องอยู่ในประกันและจะหมดในอีกสองเดือนข้างหน้า เมนบอร์ดพังซะแล้ว และ้ถ้าจะต่อประกันต้องจ่าย 3990 บาท คุณคิดว่าผมจะต่อดีไหมครับ ลอง search ดูคนที่อาการแบบผมก็เยอะพอควรที่ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด เห้อ
    - 23 มิย วันนี้โทรไปเช็คมาแล้วครับ สรุปเหมือนที่รีข้างบนบอกคือ ผลัดอีกแล้วครับ รอสิ้นเดือนเลยครับ อาทิตย์ที่แล้ว พนง.บอกว่าเมนบอร์ดเข้ามาแล้ว พรุง่นี้ได้รับแน่นอน !!!! พอวันนี้ พนง.อีกคนรับแล้วบอกว่าเมนบอร์ดเพิ่งเข้ามาเมื่อวาน ซ่อมเส็ดคงเป็นสิ้นเดือน ใจจริงอยากจะด่าซะหน่อย แต่ พนง พูดดีมากๆและขอโทษผมด้วย ก็เลยไม่ได้ว่าอะไร เห้อ ยี่ห้อนี้มีเพื่อนผมจะซื้อ ผมคงบอกให้ไปเลือกยี่ห้ออื่นแล้วครับ เพราะ service ห่วยมาก ขนาดรุ่นนี้ ขายดีมากแบบนี ยังต้องรออะไหล่ขนาดนี้
    -ความคิดเห็นที่ 16
    เครื่องผมเสียอาการเดียวกันกับเจ้าของกระทู้เลย คือ จอมืด และเป็นเส้นๆๆ เหลือประกันแค่ 2 เดือนเอง
    ส่ง ศูนย์ 22 พ.ค. เขาบอกต้องเปลี่ยน board ใหม่ ผมก็โทรไปถามเรื่อยๆ จนวันนี้( 25 มิ.ย.)โทรไปเขาบอก อะไหล่ยังไม่เข้า ของเข้าปลาย สัปดาห์หน้า
    เรื่องเครื่องเจ๊ง ผมไม่ซีเรียสเพราะตัวเองก็เล่นหนักพอสมควร
    แต่ที่ เซ็ง คือ 1 เดือนกว่าแล้วยังไม่ได้เครื่องคืนเลย และจำเป็นต้องใช้ด้วย
    จากคุณ : tigris - [ 25 มิ.ย. 51 2211 ]
    -ความคิดเห็นที่ 17 (เจ้าของกระทู้)
    เข้าปลายสัปดาห์หน้าเรยหรือครับ อาทิตย์ที่แล้วเค้าบอกว่าเข้าวันพุธที่แล้ว แต่พอวันจันทร์โทรไปถามปรกฎว่าเพิ่งเข้าวันอาทิตย์ เมื่อวานก็โทรไปถามอีกบอกว่ารอซ่อมอยู่ ให้โทรมาอีกครั้งวันเสาร์ อาจจะได้วันเสาร์ สรุปเลื่อนไปปลายสัปดาห์หน้าแล้วอีกหรอครับ งั้นเราทำยังไงกันดี คงต้องประจานแล้วครับ สาบส่งยี่ห้อนี้ไปเรย เสียเงินไม่เท่าไรนะ แต่เสียความรู้สึกมาก และอาการแบบนี้ก็ไม่ใช่คนเดียว ผมก็ใช้งานปกติ มีเล่นเกมส์บ้าง ไม่ได้หนักหนาอะไร ยังห่วยขนาดนี้ นี่ถ้าซ่อมมาแล้ว พังอีกนะ ยี่ห้อนี้ดังแน่!
    จากเว็บ
    http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2599582.html

สรุปเมนบอร์ดมาหรือยัง เพราะ คคหที่16 บอกเข้าปลายสัปดาห์หน้า แต่ จนท.บอกเข้ามาแล้ว มันยังไงกันแน่ นี่หละคือผลของการซื้อยี่ห้อ Noname
    service ถึงได้แย่มาก ไม่มีการรับผิดชอบ มันคุ้มไหมกับเงินสี่หมื่น คุ้มไหมถ้าจะต้องจ่ายประกันต่อ 3990 บาท ยี่ห้ออื่นต่อประกันแพงแบบนี้ไหมครับ
    ฝากไว้ด้วยแล้วกัน เพราะส่วนหนึ่งที่ผมซื้อ s41 ก็เพราะเข้ามาอ่านบอร์ดนี้ด้วยครับ เพราะคิดว่าดี ราคาถูกถ้าเทียบกับยีห้ออื่น แล้วเป็นไงหละคราวนี้ acer ตัวเก่าใช้มา 3 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเรย ผมเข้าใจนะของมันมีปัญหากันได้ แต่ไม่พอใจที่ผลัดแล้วผลัดอีกนี่หละ คิดว่าผมมีเวลาว่างมากหรือไง BenQ ที่จะต้องโทรทุก 3 วัน โทรติดก็ยากมากกกก สายไม่ว่างตลอด แล้วที่บอกว่ามาแล้ว แต่จริงๆมันยังไม่มานี่มันคืออะไร บอกกับคนอื่นที่มาซ่อมอีกอย่าง ความรับผิดชอบอยู่้ตรงไหน ?

Comment

ขายให้ผมปะครับ

Comment

อืม

Comment

แบบนี้แหละครับ ของผมเปลี่ยนDVD รอไป 1เดือนกับอีก11 วัน ถ้าไม่โทรไปตามคงนานกว่านี้
          แต่กรณี จขกท มันใช้งานไม่ได้ เป็นเดือนแบบนี้ไม่รู้ว่า มีชดเชยระยะเวลาประกันให้หรือป่าว
          ถ้าไม่ได้ชดเชย ผมคิดว่าแย่มากครับ

Comment

ของดี(ในทุกๆด้าน)ไม่มีในโลกหรอกครับ .. nothing is perfect

ถ้าเน้นเรื่องประกัน(นาน) serviceประทับใจ เคลมเร็ว สบายใจ หายห่วง ต้อง asus น่ะครับ
            ไม่ก็ hp เคลมเร็วเหมือนกันเพราะเมื่อก่อนเคยใช้ เอาไปเคลม main board รอไม่ถึง 2 อาทิตย์อะ ^^
            Last edited by stroumphs; 26 Jun 2008, 04:22:52.

Comment

ไม่มีความเห็น

Comment

เอาใจช่วย เสร็จเร็ว ๆ นะครับ

Comment

วันนี้โทรไปเช็คมาแล้วนะครับ ให้โทรเช็ควันเสาร์อีกว่าจะได้วันไหน ผมเลย
                  complaint เลยครับไม่ไหวแล้ว สรุปน้องเค้าเร่งให้ได้วันจันทร์ แน่นอน Confirm! จะรอดูครับ ที่โมโหนี่ไม่ใช่ไรหรอกนะครับ เพราะผลัดแล้วผลัดอีกอยุ่นั่นหละ พนง.แต่ละคนก้อบอกไม่เหมือนกัน บอกว่าอะไหล่เข้าแล้ว อีกคนบอกยังไม่เข้า ทำงานกันยังไงไม่รู้

Comment

ผมว่า ไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ดีกว่าครับ
                    มาอีหรอบนี้ ต้องแจ้งความไว้ก่อน แล้วเอาใบแจ้งความไปให้มันดู ถ้าไม่ทำให้ หรือรีบดำเนินการให้ ก็จะร้องเรียนกระทรวงคุ้มครองผู้บริโภค

รับรอง ไวขึ้นทันตาเห็นครับ

ผมคิดว่า S41 เป็นรุ่นที่ขายดีที่สุดของ benq ก็คงพูดไม่ผิด แล้วรุ่นที่ขายดีนั้น อะไหล่จะขาดตลาดขนาดนี้เชียวหรือ

Comment

ไปเคลมที่ไหนกันครับ
                      ผมพาเพื่อนไปเปลี่ยน mainboard s41 357 ชั่วโมงกว่าๆก็ได้แล้วครับ
                      ที่ วาลู่ซิสเตม

Comment

ที่สะพานควายครับ value อยู่ทีไ่หนครับ

Comment

Value สนญ.อยู่ที่ตึกชาญอิสระทาวเวอร์ 2 แถวๆเอกมัยเหนือครับ

Comment

ใช้ M63 อยู่ เมื่อวานอาการไดร์dvdเริ่มมีมาแล้วคับ เสียงดังมาก แต่พอรีสตาร์ทเครื่องใส่แผ่นใหม่ก็หาย นี้คืออาการเริ่มต้นเลยป่ะคับ

ปล.ซื้อจากคอมมาร์ท

Comment

เมื่อวานโทรไป value system มา ได้คุยกับ service manager คุยดีมากๆ บอกว่าจะรับจัดการให้ และโทรมาแจ้งสี่ห้าโมงเย็น หรือไม่ก็วันนี้สามสี่โมงเช้า จนบัดนี้ยังไม่โทรมาเลยครับ สงสัยงานคงเยอะมากละมั้ง

Comment

Working...
                              X