overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ปลายปีนี้สินค้า IT ราคาจะยังลดลงหรือจะปรับตัวสูงขึ้นตามพิษเศรษฐกิจ?

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

Default ปลายปีนี้สินค้า IT ราคาจะยังลดลงหรือจะปรับตัวสูงขึ้นตามพิษเศรษฐกิจ?

ใครมีประสบการณ์มาแชร์ให้ฟังหน่อยครับ ปลายปีนี้ผมจะซื้อ Com ยกชุดครับแต่ไม่แน่ใจว่าราคาจะถูกลงหรือจะยิ่งแพงขึ้น หรือว่าซื้อช่วงนี้ไปเลย แต่ผมไม่รีบนะครับจะรอถึงสิ้นปีดีไหมหว่า ขอบคุณครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ถูกลงเรื่อยๆ
    ไม่มีทางขึ้น ยิ่งนานยิ่งราคาลงจนน่าใจหาย (หรืออาจจะได้เปลี่ยน Socket กัยเลยทีเดียว)
    เพราะผมเป็นพนักงานรู้ดี 555+ (มอไซค์ นะ)

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ถูกลงเรื่อยๆ
    ไม่มีทางขึ้น ยิ่งนานยิ่งราคาลงจนน่าใจหาย (หรืออาจจะได้เปลี่ยน Socket กัยเลยทีเดียว)
    เพราะผมเป็นพนักงานรู้ดี 555+ (มอไซค์ นะ)
    ท่าน TWK ขาประจำนี่เอง ขอบคุณครับ

OverclockZone Member karanikov's Avatar

ถอยออกมาจากร้านก็ตกรุ่น และราคาตกรูดเรียบร้อยครับ ฉะนั้นต้องซื้อให้พอดีกับการใช้ครับ จะเล่นเกมส์ จะทำงาน จะโหลดบิท หรือจะดูหนัง และก็รีบใช้ให้คุ้มครับ

OverclockZone Member burmkung's Avatar

สินค้าทุกอย่างบนโลกนี้ขึ้นได้หมดครับ แต่ไม่ใช่สินค้า IT เพราะสินค้าหมวดนี้จัดอยู่ในประเภทสินค้าฟุ่มเฟือย ถ้าราคาขึ้นจะมีผลกระทำต่อการซื้อของลูกค้าค่อนข้างมาก

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

ลงอยู่แล้วครับ ไม่เกี่ยวกับเศรษฐกิจ เพราะ เทคโนโลยี่มันพัฒนาไปเรื่อยๆ ไม่มีหยุดถ้าของเก่าไม่ลดราคา

ก็ขายไม่ออก มีอย่างเดียวที่ทำไห้ของขึ้นคือ ช่วงตรุษจีนไงครับ แรมขึ้น น่ะ

Quote Originally Posted by karanikov View Post
    ถอยออกมาจากร้านก็ตกรุ่น และราคาตกรูดเรียบร้อยครับ ฉะนั้นต้องซื้อให้พอดีกับการใช้ครับ จะเล่นเกมส์ จะทำงาน จะโหลดบิท หรือจะดูหนัง และก็รีบใช้ให้คุ้มครับ
    Quote Originally Posted by burmkung View Post
    สินค้าทุกอย่างบนโลกนี้ขึ้นได้หมดครับ แต่ไม่ใช่สินค้า IT เพราะสินค้าหมวดนี้จัดอยู่ในประเภทสินค้าฟุ่มเฟือย ถ้าราคาขึ้นจะมีผลกระทำต่อการซื้อของลูกค้าค่อนข้างมาก
    Quote Originally Posted by SunzabiLL View Post
    ลงอยู่แล้วครับ ไม่เกี่ยวกับเศรษฐกิจ เพราะ เทคโนโลยี่มันพัฒนาไปเรื่อยๆ ไม่มีหยุดถ้าของเก่าไม่ลดราคา

ก็ขายไม่ออก มีอย่างเดียวที่ทำไห้ของขึ้นคือ ช่วงตรุษจีนไงครับ แรมขึ้น น่ะ
    โอ้ว ขอบคุณครับ เก็บเงินรอสิ้นปีโลด

OverclockZone Member เชเช้'s Avatar

ุช่วงโปรโมชั่นก็ดีนะ

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

รุ่นใหม่เท่านั้นล่ะครับ ที่ขึ้นราคาได้

ของที่มีๆอยู่ มันมีแต่จะลง จะลง

OverclockZone Member Cyberbat's Avatar

ราคาลงแน่นอนครับ เพราะเทคโนโลยีพวกนี้ไปไวมาก โรงงานก็ไม่สามารถหยุดผลิตสินค้าใหม่ๆออกมาได้ สินค้ารุ่นใหม่ออกมาทีก็ทำให้สินค้าที่อยู่ในตลาดเดิมนั้นลดลงตามกลไก ดีมาน์ด์-ซัพพลายครับ แต่ของบางชิ้นเช่น แรม กับ ฮาร์ดดิสก์ บางทีไม่เข้าข่ายการลดราคา เพราะมีความต้องการจากลูกค้าทั่วโลก ผู้ผลิตสามารถเล่นตัวได้อาจจะชะลอการส่งสินค้าออกจากโรงงานทำให้ราคาขึ้นครับ ของอย่างนี้ต้องเดินพันธ์ทิพย์บ่อยๆ พอเจอของถูกก็ซื้อไว้เลย ได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจทีหลัง

OverclockZone Member Arkera555's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา(ท่าเรือ)

ยังไงก็ลงคับ ลงชัวร์

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ซื้อแล้ว อย่าหันหลังกลับมามองดูราคาครับ

เดี๋ยวมีเสียว

OverclockZone Member

9800GTX

OverclockZone Member papababa's Avatar

ของแบบนี้ ซื้อก่อนก็ได้ใช้ก่อนครับ ถ้าต้องใช้ไม่ต้องไปห่วงราคาครับ
    แต่ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าไปซื้อ ราคาตกเปล่าๆ

OverclockZone Member Hokly's Avatar

มีแต่ลงครับ

ถ้าขายแพงคงขายยาก เศรษฐกิจไม่ดี ขายราคาไม่สมเหตุก็ไม่มีใครซื้อครับ

อีกอย่าง ราคาสินค้าitลงตามราคาตลาดโลกอยู่เเล้วครับ เมืองไทยอาจลดลงมาชากว่าหน่อย

จะมีวัน ที่ คอม สเป็กดีๆสูงๆ

เหลือเครื่องละประมาณ 5000 ไหมครับ

อีกกี่ปี

Bookmarks

Bookmarks