Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ์ดจอ มันวิ่งเท่าไรอ่ะ อย่างนี้(มี่รูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ์ดจอ มันวิ่งเท่าไรอ่ะ อย่างนี้(มี่รูป)

คือว่าเครื่องผม มันขึ้นอย่างนี้อ่ะคัรบ แล้วมันหมายความว่ามันวิ่งที่ 8x หรือว่า 16x อ่ะครับ งง เลย การ์ดจอ ผม 7300 GT ทำไมมันขึ้นอย่างนี้อ่ะ

8X ไงครับสำหรับรุ่นนี่ครับ

Comment

หรอครับ มัน ซัฟพอท 16 อ่ะ อีกอย่าง PCI E มี 8 x ด้วยหรอครับ

Comment

PCI-E 16X แต่วิ่ง 4X ยังมีเลยครับ มัันถูกจำกัดด้วนความสามารถของชิพเซทนะครับ

Comment

อ่อ หรอครับ อย่างนี้เปลียนบอร์ดดีหรือเปล่าครับ มันช้าลงเยอะหรือเปล่าอ่ะ ผมไม่มค่อยรู้เรื่องอ่ะคัรบ ไปใช้ M2N-E จะวิ่งเท่าไรอ่ะครับ

Comment

ใช้งานจริงไม่มีปัญหาครับ 8X ก็พอครับ แต่ถ้าวันใหนไปถอย การ์ดจอตัวละ 10000 มาละก็เปลี่ยนก็ดีครับเอาให้เต็มที่ครับ

Comment

ขอบคุณค๊าฟฟ

Comment

ใหนๆก็ถามแล้วอ่ะครับ ถามเรื่อง Ram ต่ออีกหน่อยนะครับ ผมใช้คิงแม๊กอยูอ่ะครับ แล้ว ถ้าผมจะซื้อคิงแม๊กมาไส่อีกตัวเพื่อนทำ Dual ต้องดูอะไร บ้างอะครับ เช่นรุ่น หรือ chip อะไรประมาณนี้อ่ะ ครับ หรือว่า ถ้าเป็น คิงแม๊กจะไส่แล้วเห็น Dual หมด อ่ะครับ

Comment

Originally posted by sample0123 View Post
                  คือว่าเครื่องผม มันขึ้นอย่างนี้อ่ะคัรบ แล้วมันหมายความว่ามันวิ่งที่ 8x หรือว่า 16x อ่ะครับ งง เลย การ์ดจอ ผม 7300 GT ทำไมมันขึ้นอย่างนี้อ่ะ
                  เมนบอร์ดตัวนี้ รัน PCI-E ที่ 8X ครับ แต่การ์ดจอ ท่าน 16X ไม่แตกต่างมากหลอกครับ ไม่ต้องตกใจ คะแนน ทดสอบ 3DMARK ต่างจากบอร์ดที่วิ่ง 16X ไม่เกิน 300 คะแนนครับ
                  ของผม วิ่งแค่ 4X เอง หุหุหุ
                  ผมลองเอาการ์ดจอไปใส่บอร์ดเพื่อนที่รัน 16X แล้ว 3DMARK มากกว่าของผม 300 คะแนนอะ 3D05 ผมได้ 6500 ของมันได้ 6800 คะแนน เอง

Comment

ขอบคุณหลายๆครับ
                    ***ใหนๆก็ถามแล้วอ่ะครับ ถามเรื่อง Ram ต่ออีกหน่อยนะครับ ผมใช้คิงแม๊กอยูอ่ะครับ แล้ว ถ้าผมจะซื้อคิงแม๊กมาไส่อีกตัวเพื่อนทำ Dual ต้องดูอะไร บ้างอะครับ เช่นรุ่น หรือ chip อะไรประมาณนี้อ่ะ ครับ หรือว่า ถ้าเป็น คิงแม๊กจะไส่แล้วเห็น Dual หมด อ่ะครับ

Comment

Working...
                    X