Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเล่นเกม PS2และ PS3 แตกต่างกันอย่างไรบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเล่นเกม PS2และ PS3 แตกต่างกันอย่างไรบ้าง

อยากจะถามว่าเครื่องเล่น PS2 และPS3 แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ
    ช่วยอธิบายหน่อยครับ ขอแบบละเอีดยๆเลย ยิ่งดี ของคุณมากครับ

แตกต่างกันเกือบทุกอย่างครับ

ทั้งราคา ทั้งประสิทธิภาพ

Comment

PS2 .............................................|PS3
      หัวอ่าน DVD |หัวอ่าน Blue Ray Disc
      ไม่มี Harddisk ต้องใส่แผ่นตอนเล่น ตลอดๆ มี |HDD ในตัว ไม่ต้องใส่แผ่นตอนเล่นตลอดๆ
      Spec คนะละspec ทั้ง cpu ram board etc.

Comment

แตกต่างกันราวฟ้ากะดินเลยละคับ
        เรื่องของภาพ เนียน มาก เสียง สมจริง ระดับ HD
        อ่าน แผ่น Blu Ray ได้อีก ความจุแผ่น ประมาณ 35 GB เลยทีเดียว
        มี HDD ในตัวเลย ต่ำสุดประมาณ 60 GB
        ประมาณเนี๊ยคับ คร่าวๆคับ
        มีโปรโมชั่นทางโซนี่ อยู่คับ ซื้อ TV ตระกูล Bravia แถม PS3 ที่มา จาก WED ผู้จัดการคับ
        Last edited by warakorn_ranger; 26 Jun 2008, 13:30:25.

Comment

จะว่าต่างกันมากก็คงไม่ได้ เพราะ มันก็เกมเดิมๆเล่นคล้ายๆกัน แต่พัฒนาความสมจริงมากขั้น กราฟฟิคที่พัฒนาขึ้นแบบฟ้ากับเหว เกมสมจริงขึ้นก็สนุกขึ้นอีกแบบ

ข้อแตกต่างสำคัญอีกอัน PS3เล่นแผ่นก็อปปี้ไม่ได้ครับ

Comment

ฟ้า กะ เหว ^^

Comment

Originally posted by warakorn_ranger View Post
              แตกต่างกันราวฟ้ากะดินเลยละคับ
              เรื่องของภาพ เนียน มาก เสียง สมจริง ระดับ HD
              อ่าน แผ่น Blu Ray ได้อีก ความจุแผ่น ประมาณ 35 GB เลยทีเดียว
              มี HDD ในตัวเลย ต่ำสุดประมาณ 60 GB
              ประมาณเนี๊ยคับ คร่าวๆคับ
              มีโปรโมชั่นทางโซนี่ อยู่คับ ซื้อ TV ตระกูล Bravia แถม PS3 ที่มา จาก WED ผู้จัดการคับ
              ผมก็ซื้อ Sony Bravia ไม่เห็นแถมเลยล่ะครับ PS3 -*-
              แถมแต่เครื่องเล่น DVD มีHDD ในตัวให้ 1 เครื่อง

Comment

ผมก็ซื้อ Sony Bravia ไม่เห็นแถมเลยล่ะครับ PS3 -*-
                แถมแต่เครื่องเล่น DVD มีHDD ในตัวให้ 1 เครื่อง
                ต้องซื้อกี่นิ้วกันนี้ถึงจะได้แถม PS 3

Comment

Working...
                X