Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอกหิดตะว่า PSU dget450 พอป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอกหิดตะว่า PSU dget450 พอป่าวครับ

สเปคตามนี้เลย
    E2180
    P5B
    PK 8001*2
    8600 A650
    พัดลม 8ซม.3 9ซม. 1 พัดลมเป่าแรม 1
    ฮาร์ดดิส IDE 10GB WD 250GB SATA2
    DVDRW 1
    ผมลากด้วยอ่ะครับ มีความรู้สึกว่ามันไม่พออ่ะครับ ท่านคิดว่าไง

เข้าไปที่นี่เลยครับ มีคำตอบแน่นอน
    http://www.extreme.outervision.com/powercalc.jsp

Comment

Originally posted by Bad Sextor View Post
      เข้าไปที่นี่เลยครับ มีคำตอบแน่นอน
      http://www.extreme.outervision.com/powercalc.jsp
      ตรงแรมเลือกเท่าไหร่ครับ บ้านผม 2 แผง ครับ

Comment

ดันให้คนเหนือ ( กระบี่ ) 1 ดอก

Comment

ตรงแรมดูว่าเป็นแรมอะไร DDR DDR2 หรือ DDR3 กี่แผงก็เลือกเอา ของคุณน่าจะเป็น DDR2 นะ
          ลองแล
          สั่งพิมพ์ออกมาได้ด้วยนะครับ ถ้าอยากเก็บไว้ดู

Comment

Originally posted by Bad Sextor View Post
            ตรงแรมดูว่าเป็นแรมอะไร DDR DDR2 หรือ DDR3 กี่แผงก็เลือกเอา ของคุณน่าจะเป็น DDR2 นะ
            ลองแล
            สั่งพิมพ์ออกมาได้ด้วยนะครับ ถ้าอยากเก็บไว้ดู
            กี่ Stricks อ่ะครับ

Comment

ถ้าแรม 2 แถว ก็ 2 stick ครับ

Comment

บายๆ น้องบาวเห้อ

Comment

คนต้ายทั้งเพ ...หรอย...ๆ ...ๆ

Comment

ถ้ามีบง สัก 1500-2000 เลือกเปลี่ยนตัวเต็มวัต ดีกว่าครับ เคยใช้ dget ติดมากับเคส เปลี่ยน cpu vga มาใส่มีกลิ่นไหม้เลย
                    spec นี้ dget 450w เอาไม่อยู่ นี้ความเห็นส่วนตัวนะครับเคยใช้มาก่อย

cpu amd64 3200+
                    ram 512x2 ddr400
                    HDD 2 ตัว
                    CD 1 ตัว
                    vga 6800 gs ddr3 256 128 bit
                    fan 12 cm 2 ตัว

psu เลือกมียี่ห้อหน่อยก็ดีครับ ขึ้นอยู่กับการใช้งาน ถ้าใช้ทั่วๆ ก็ไม่ต้องซื้อแพงหรอกครับ ลองหาข้อมูลในนี้มีอยู่แล้วครับ

Comment

เห็นด้วยครับ หา PSU ที่วัตต์เต็มดีกว่า ถึงแม้ว่า PSU noname จะวัตต์เพียงพอกับระบบของเราแต่กระแสไฟที่จ่ายออกไม่นิ่งเท่ากับ PSU วัตต์เต็มหรอกครับ อาจจะส่งผลต่ออายุการใช้งานของ hardware ต่าง ๆ ให้สั้นลง

Comment

ถ้าแรม 2 แถว ก็ 2 stick ครับ
                        คอบคุณครับ
                        Originally posted by kgb99 View Post
                        บายๆ น้องบาวเห้อ
                        ใจครับเพ่
                        คนต้ายทั้งเพ ...หรอย...ๆ ...ๆ
                        ช่าย ๆ
                        Originally posted by aranya View Post
                        ถ้ามีบง สัก 1500-2000 เลือกเปลี่ยนตัวเต็มวัต ดีกว่าครับ เคยใช้ dget ติดมากับเคส เปลี่ยน cpu vga มาใส่มีกลิ่นไหม้เลย
                        spec นี้ dget 450w เอาไม่อยู่ นี้ความเห็นส่วนตัวนะครับเคยใช้มาก่อย

cpu amd64 3200+
                        ram 512x2 ddr400
                        HDD 2 ตัว
                        CD 1 ตัว
                        vga 6800 gs ddr3 256 128 bit
                        fan 12 cm 2 ตัว

psu เลือกมียี่ห้อหน่อยก็ดีครับ ขึ้นอยู่กับการใช้งาน ถ้าใช้ทั่วๆ ก็ไม่ต้องซื้อแพงหรอกครับ ลองหาข้อมูลในนี้มีอยู่แล้วครับ
                        เห็นด้วยครับ หา PSU ที่วัตต์เต็มดีกว่า ถึงแม้ว่า PSU noname จะวัตต์เพียงพอกับระบบของเราแต่กระแสไฟที่จ่ายออกไม่นิ่งเท่ากับ PSU วัตต์เต็มหรอกครับ อาจจะส่งผลต่ออายุการใช้งานของ hardware ต่าง ๆ ให้สั้นลง
                        หาตางก่อนหนิว่าจะชื้อวัตเต็มอยู่เหมือนกัน

Comment

โทษทีครับที่ขุดพอดีขี้เกียจตั้งใหม่ครับ จะถามต่อว่า ถ้าเปลี่ยนการด์จอเป็น 9600 GS-9600GT จะยังเอาอยู่ป่าวครับ

Comment

Working...
                          X