Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับปัญหาใหญ่มาก(สำหรับผม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับปัญหาใหญ่มาก(สำหรับผม)

คือคอทพิวเตอร์ของผมในตอนนี้มีปัญหาดั่งกล่าว

บู๊ทเข้าวินโดว์ไม่ได้เนื่องจากมี hal.dll missing or corrupt

และได้แก้แบบนี้

หาแผ่น augiePE มาใช้ และสามารถผ่านตรงนั้นไปได้

และเกิดปัญหานี้

บู๊ทเข้าวินโดว์ไม่ได้ โหลดๆอยู่ติดจอฟ้า

และจะทำการลงวินโดว์ใหม่ พบปันหาดังนี้

ตอนที่จะเลือก Drive เพื่อที่จะทำการลงวินโดว์และฟอแมตเกิดไม่พบฮาร์ดดิสของผมเลย

harddisk not found , no drive found

ทั้งๆที่ bios เจอ ฮาร์ดดิสของผมแล้ว รู้รุ่นชื่อรุ่นด้วยนะ

Hdd ของผมรุ่นนี้ Hitachi HDS72161 ( bios เค้าว่ามา )

จะแก้ปัณหายังไงดีครับ อยากจะฟอร์แมตใจจะขาด

( คอมผมไม่มี Flobby disk นะครับ และก็ hdd เป็น sata )

ขอบคุณมากครับ

ปัญหาเยอะดีครับ

ลองลงวินโดวไหม่

ลองเปลี่ยนสายไฟของ hdd และสาย sata

Comment

สายสัญญาณไม่ดีล่ะมั้งท่าน

Comment

ผมบอกแล้ว ไง ครับนั่งรถไปพันทิพแล้วซื้อ ใหม่ 555+

ปล.ล้อเล่นนะครับคนตั้งกระทู้เพื่อนผมเอง
        Last edited by soklake; 26 Jun 2008, 16:41:36.

Comment

ลองเช็ค Bad หรือยังครับ??

Comment

Working...
          X