Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตีราคาของgalaxy8800gts (G92) ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยังแรงโข อยู่เลยครัยตัวนี้ ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ
    เล่น Crysis ก็ปรับสูงได้ลื่นๆ สบายๆ

ทุกเกมส์สุดหมดก็ลื่นหัวแตกแล้วครับ

อย่าว่าแต่ 88800GTS 512

แค่ 8800GT ก็แรงเอาเกมส์ยุคนี้อยู่แล้วครับ(Crysis ปรับสูงปิดAAก็ลื่น)

Comment

แต่ผมกลัวว่าถ้าปล่อยช้ากว่านี้ราคามันจะตกสิครับ

ปล่อยตอนนี้อาจได้สัก6000 +-500

แต่ต่อไปอาจเหลือ5000 เสร้าเลยนะนนั้น

Comment

^
        ^
        ระหว่างนั้นก้อเก็บตังค์สิคับ เผลอๆยาววไปสอย vga gen ถัดไปเลยจะดีกว่า

ปล.อย่าไปตามเทคโนโลยีมากหรอกคับ ตามเท่าไหร่ก้อตามไม่ทัน ซื้อวันนี้ พุ่งนี้ก้อมีรุ่นที่แรงกว่า ออกมาอยู่ดี
        ทำใจสบายๆ หาเกมเล่นไปซักระยะ จนถึงเวลาที่เล่นแล้วกระตุกจิงๆ ค่อยเปลี่ยน
        (พยายามพิมพ์ปลอบใจตัวเอง.....)

Comment

ราคามันตกไว ช้ำใจคนขาย ตอนนั้นนี้ตัวนี้ราคาหมื่นต้นๆ

แต่ดันมาโดน ATI เอาของแรงมาดัดราคาอีก เก็บๆไว้ใช้เถอะครับ

ปล.หากปลายปีราคาลงอีกเหลือสักราวๆ 5xxx ก็บอกผมนะ เดี้ยวจะไปสู่ขอ

Comment

Originally posted by คิม View Post
            ราคามันตกไว ช้ำใจคนขาย ตอนนั้นนี้ตัวนี้ราคาหมื่นต้นๆ

แต่ดันมาโดน ATI เอาของแรงมาดัดราคาอีก เก็บๆไว้ใช้เถอะครับ

ปล.หากปลายปีราคาลงอีกเหลือสักราวๆ 5xxx ก็บอกผมนะ เดี้ยวจะไปสู่ขอ
            ถึงตอนนั้นผมว่า 4850 มือ1 ก็เหลือ 3-4 พัน แล้วละครับ

Comment

Originally posted by papababa View Post
              ถึงตอนนั้นผมว่า 4850 มือ1 ก็เหลือ 3-4 พัน แล้วละครับ
              เห็นด้วย ผมก็รออยู่ อิอิ

Comment

เก็บไว้ดีกว่าครับ เผ่าพัน88ของเราจะได้สืบต่อไป อิอิ

Comment

ถ้าอยากขายได้ราคาก็ต้องช่วงนี้แหละ ถึงตอนนั้นของแรงกว่าราคามือ 1 พอๆกันออกมา ใครล่ะจะมาซื้อ ย้ำนะว่าถ้าคิดจะขายจริงๆ ก็ต้องช่วงนี้แหละ 8800GTS G92 น่าจะได้เกิน 6000 ของหายากนะ ถ้า 8800GT เกลื่อน
                  แต่ถ้าเก็บไว้ใช้เองผมว่าก็คุ้มที่สุดแล้วตัวนี้

Comment

ถ้าจะขายก็รีบขายเถอะครับ แต่ถ้าถามว่าคุ้มไหมที่จะเปลี่ยน ผมว่าไม่คุ้มครับ 48XX มันแรงกว่ามากเลยหรือครับ
                    ถ้าเปลี่ยนจาก GF 6XXX หรือ GF 7XXX เป็น ATI 48XX ค่อยน่าเปลี่ยนครับ อย่าง GF 7600GT
                    เทส 3Dmark06 ได้คะแนน 5,XXX เปลี่ยนเป็น 8800GT ที่ได้คะแนน 12,XXX อย่างนี้น่าจะคุ้มกว่า
                    ส่วนราคา 7600GT ซื้อมา 8300 บาท ราคาขายตอนนี้ ไม่เกิน 1500 ถ้ามีคนซื้อนะครับ
                    8800GT ซื่อมา 7600 บาท ราคาขายตอนนี้ ???????
                    ปล.คนที่เล่น เกมคอม แทนเกมคอนโซน ผมว่าคงต้องไม่ลำบากเรื่องเงินทองสักเท่าไหร่ เพราะว่ามันจะมี เทคโนโลยีใหม่ๆมาให้เราเสียตังเสมอ อย่างผมซื้อคอมตัวแรก เมื่อ3ปีที่แล้ว ราคา3 หมื่นต้นๆ พออัพไปอัพมา งบบาน มาดูตังอีกที หมดไปเกือบแสนแล้วครับส่วนประสิทธิภาพเครื่องที่ใช้อยู่ทุกวัน ถ้าตีราคาประกอบเครื่องใหม่เลย ก็ไม่เกิน 35,xxx-4X,XXX ครับ รู้งี้เอาเงินไปซื้อ PS3+TV LCD 42" อาจจะได้ Home กากๆ แถมมาอีกตัวนึง
                    Last edited by ronin2; 27 Jun 2008, 09:36:47.

Comment

มันยังแรงไม่พออีกเหรอครับ 8800GTS G92 อ่ะครับ

Comment

ช่วยตีราคา XFX8800GTS 320MB ให้ผมทีครับ (อันนี้ก็แรงอยู่น๊า)

Comment

ผมว่ายิ่งเก็บไว้ราคาก็ยิ่งลงครับ เดือนมีนาผมซื้อ9800gtx มา หมื่นสองตอนนี้เมืองนอกเหลือหกพัน อยากจะอ้วก
                          กะขายก่อนหน้านี้ซัก9พัน แต่ก็คิดว่าคงไม่มีใครเอาเลยใช้ๆไปก่อนดีกว่า
                          ผมว่าถ้าท่านจะเปลี่ยนไปใช้ 4870/280gtx มันไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่อ่ะครับ แรงกว่าเดิมเยอะก็จริง
                          แต่ยังเยอะไม่พอ น่าจะรอไปอีกซักสองรุ่น ส่วนเรื่องราคาขายนั้นอย่าไปสนมันมากครับปล่อยมันลงไป
                          ถ้ามันน้อยเกินรับได้ก็เก็บไว้ใช้เลยครับ เอาไว้เป็นตัวสำรองเมื่อต้องการขายกา์ร์ดตัวใหม่ของท่านให้ทันเวลา
                          ก่อนที่การ์ดตัวใหม่กว่าจะมาอีกรอบ ต้องคอยกะจังหวะครับ รีบขายก่อนที่ข่าวจะเริ่มมา

Comment

XFX8800GTS 320MB อันนี้ในเว็บ busitek มัน5000นะครับ น่าจะขายมือสองได้ซัก... 3500???

Comment

แง่ว...กำ 3500 เองเหรอ มันเล่นได้ทุกเกมส์ในโลกนี้เลยนะ T๐T (การ์ดจออันน่าภูมิใจฉัน มันมีค่าแค่นี้เองรึ...Crysis ปรับ High ได้หมดเลยนะ ไม่ได้โม้)

Comment

Originally posted by FanXfX View Post
                                เก็บไว้ดีกว่าครับ เผ่าพัน88ของเราจะได้สืบต่อไป อิอิ
                                อันนี้มีเหตุผลครับ ใช้ 8800gts 512 g92 อยู่เหมือนกันครับ
                                ผมว่ามันก็ 9800gtx ดีดีนี้เอง เพราะแค่ชื่อ จะทิ้งกันเลยหรอ
                                สรุปคือเล่นได้ทุกเกมส์ลื่นหัวแตกครับ แต่ถ้าจะขายบอกนะครับ
                                เผื่อจะ SLI

Comment

Working...
                                X