Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใกล้ถึงเวลา DX10.1 แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ vista จะรอใช้ล่ะกันนะ

Comment

ใช้ xp อยู่เลยง่ะครับ

เปลี่ยน vista แล้วเฟรมเรทตก

Comment

ผมใช้มานะคับ 9600Pro - HD2600XT - 1950Pro - 3850
        มีปัญหา แค่ 2600XT เฉพาะบางเกมส์ที่มันเก่าไม่ทัน h/w ใหม่ ( ต้องออก แพทมาปรับปรุงตัวเกมส์ ) เท่านั้น
        นอกนั้นผมก็ไม่เห็นมันจะมีปัญหา driver อะไรนะคับ ก็มีปัญหาเวลา ติดตั้งนิดหน่อย ( option มันงงๆ )

มันก็น่าจะมีปัญหามากอยู่นะ เกมส์ไหนเกมส์ไหนไม่เคยจะมี logo Ati ขึ้นซักที

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
          ผมใช้มานะคับ 9600Pro - HD2600XT - 1950Pro - 3850
          มีปัญหา แค่ 2600XT เฉพาะบางเกมส์ที่มันเก่าไม่ทัน h/w ใหม่ ( ต้องออก แพทมาปรับปรุงตัวเกมส์ ) เท่านั้น
          นอกนั้นผมก็ไม่เห็นมันจะมีปัญหา driver อะไรนะคับ ก็มีปัญหาเวลา ติดตั้งนิดหน่อย ( option มันงงๆ )

มันก็น่าจะมีปัญหามากอยู่นะ เกมส์ไหนเกมส์ไหนไม่เคยจะมี logo Ati ขึ้นซักที

Comment

ใช้เองไม่เคยเจอปัญหา driver แบบน่าเบื่อ จะเป็นก็ช่วงรุ่น 2600 ที่เล่น Cabal บน XP แล้วภาพแตก
            หลังจาก driver ออกใหม่ก็แก้ปัญหาใน XP ก็ไม่มีปัญหาเลย เปลี่ยนมาใช้ 3870 ก็ไร้ปัญหา เพื่อนมันซื้อก็บอกมันเอา 3870 นี่ละ มีปัญหาอะไรจะได้ถามได้

กำลังรอสอย 4850 ไม่ก็ 4870 รอ 9800 9800+ ลดเหลือซัก 6พัน ตามข่าวก่อน เพื่อราคาค่ายแดงจะลงอีก

Dx 10 ยังไม่ทันได้ใช้เลย Dx 10.1 จะเป็นไงหว่า

Comment

ยังใช้ XP อยู่เลย..

Comment

อยากเห็น10.1 ละ ออกมาตั้งนานไม่มีเกมรองรับ

Comment

Assassin’s Creed ไงครับ เคยเห็นเว็บเอามาเทสถ้าใช้ 10.1จะได้เฟมเรตเยอะกว่า

Comment

น่าจะดีขึ้นะครับ

Comment

DX10 ยังไม่ได้กินผมเลย จะเอาอะไรกับ 10.1
                      ยังXP เล่นเกมอยู่เลย เนียนดี เฟรมเรทกระจาย

ตอนนี้ยังไม่คิดอยากจะเปลี่ยนการ์ดใบใหม่
                      ใบที่ใช้อยู่ ยังเล่นเกมได้ ชิวๆ
                      ยังพอใจกับการ์ดตัวเดิมอยู่
                      เอาไว้สิ้นปีเมื่อไรจะลองคิดอีกที
                      ถึงเวลานั้น คงมีตัวแรงราคาถูก มาให้เลือกซื้ออย่างแน่นอน

Comment

สงสัยว่าแล้วไอ้dx10.1 ออกมาให้ใช้ตอนไหนอ่า
                        ใช้วิสต้าsp1 มันก็มีแต่10.0อ่า แล้วจะไปลองเปิด10.1ได้ไง

Comment

แหล่ม-*-

Comment

What are the changes? DX 10.1's goals are to offer the "complete" DX 10, giving developers better control over image quality and making mandatory some of the things that are optional in DX 10. For example, 32-bit floating point filtering is optional in DX10 (16-bit FP filtering is mandatory), but will be mandatory in DX 10.1. Also, in DX 10, the number of multisample anti-aliasing samples is optional—DX 10.1 will make 4x AA mandatory, and require two specific sample patterns. Graphics cards can offer more sample patterns, and developers can query them in their shaders. Graphics cards that are DX 10.1 compliant will have to offer programmable shader output sample masks and multisample AA depth readback. Game developers will be able to index into cube maps and perform bitwise copies from uncompressed textures to block-compressed texture formats.

http://www.extremetech.com/article2/0,1558,2168429,00.asp?kc=ETRSS02129TX1K0000532

10.1 บังคับต้องมีทศนิยม 32-bit จะเพิ่มความสามารถในการควบคุม Shader และการทำ MSAA (Multi Sample Anti-Aliasing)

จากที่ทราบว่า UT3 กับ BioShock เปิด AA ไม่ได้ น่าจะเพราะ 10
                            ถ้ามี 10.1 ก็น่าจะได้ภาพที่เทพขึ้นครับ

Comment

Originally posted by pumasus View Post
                              ใช้เองคับใช้ 3850 กะ 3870 ทำไมหรอถ้าฟังคนอื่นมาไม่กล้าพูดหลอกผมว่าข้อเสียของเค้ามีแค่ไดเวอร์ละเรื่องสี OK เลยแต่มันยังคุมการ์ดยังไม่อยู่มั้งเท่าที่ผมเล่นนะ
                              ผมใช้3870ตั่งแต่มันออกใหม่ๆ ยังไม่เจอปัญหาอาไรเลยครับ เจอตอนcrysisนิดหน่อย

ตอนผมใช้8800gts(G80) ปัญหาdriverเยอะกว่าอีกครับ เล่นbattlefield แล้วพื้นเป็นช่องดำๆกระพิบๆ กว่าจะหายต้องออกdriverมา2 3 ตัวได้

Comment

Working...
                              X