Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู spec นี้ครับใช้ทำงานกราฟฟิก เล่นเกมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู spec นี้ครับใช้ทำงานกราฟฟิก เล่นเกมครับ

1 พอดีมีปัญหาเรื่อง mainboard ครับ
    cpu E7200
    ram 2g
    vga hd4850
    แต่ผมไม่รู้ว่าจะใช้ mainboard อะไรดีครับ ผมคิดว่า ไม่อยากซื้อมาเพื่อรองรับอนาคตอะไร คิดว่าจะใช้รุ่นนี้ไป ถ้าจะ up ก็จะซื้อใหม่ดีกว่า มีตัวที่ดูไว้เท่านี้ครับ
    p5kpl หรือ GAGP31-DS3l
    ใจอยากได้ราคาถูกแต่ไม่แน่ใจว่าจะเล่น cpu กับ vga ข้างบนมีปัญหารึเปล่า (ราคาประมาณ 2300-2400) ถ้าไม่ได้ จะใช้อันไหนได้ครับ

2 ผมเห็นการจัดเสป็กไม่เห็นมี sound card ผมเลยคิดว่าใช้ onboard กันใช่ป่ะครับ (มันเป็น 5.1 ใช่ป่ะครับ)

3 แล้ว psu เป็น Enermax 460w นี่พอใช่ป่ะครับ

ปล. E7200 2.53 ราคา 4600 กว่าๆ นี่ต้องซื้อพัดลมให้ด้วยเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

1. P5K-PL ครับ เนื่องจาก E7200 มี FSB 1066 แต่ P31 รับได้แค่ 800 P5KPL รับได้ 1333 ครับ
    2. ออนอบอร์ดครับ ลองถามคนใช้ซาววด์ดู มันเหมือนยาเสพติด อิอิ ถ้าใช้การ์ดแล้ว จะไม่กลับมาใช้ออนเลย
    3. พอครับ

พัดลมเดิมๆก็ใช้ได้แล้ว ยกเว้นจะ OC มันครับ

Comment

GA-EP31-DS3L ก็ใส่ 1333 ได้นะครับ

ดูดีดี
      http://www.gigabyte.com.tw/Products/...e=GA-EP31-DS3L

Front Side Bus 1600(O.C.)/1333/1066/800 MHz FSB

ปล.ถึง 1600 เลยด้วยซ้ำ (OC)

Comment

เรื่อง mb ผมเห็นในเวป พูดเรื่องปัญหาของบอร์ด asus บางรุ่น ผมเลยไม่แน่ใจว่า จะดีกว่า Galaxy รึเปล่า ปกติ ผมก็ใช้แต่ asus เหมือนกันครับ หรือถ้าเพิ่มเงินอีกหน่อย จะเป็นรุ่นไหนดีครับ แล้วจะคุ้มที่เพิ่มรึเปล่า (ไม่อยากให้เกิน 3000 บาทเลย)

เรื่อง sound on board อ่ะ ผมคิดว่าผมยังไม่มี ลำโพงดีๆเลย ผมเลยใช้แบบลำโพงธรรมดาไปก่อน (ดีไม่ดี อาจจะใช้ tvlcd เล่นไปก่อนด้วยซ้ำ) ไม่ทราบว่าเวลาเล่นเกม ดุๆ sound จะทำให้ fps ตกด้วยเป็น ... วิตกไปหน่อยมั้ง

Comment

ep31-ds3l ผมใช้กับ q6600 ได้สบายคับ
          ไม่มีปัญหา

ถ้าเน้นโอเวอคล็อกผมว่าไปเล่นตัวอื่นดีกว่า

Comment

Working...
          X