Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงหรือไม่? คอมสมัยนี้ ซื้อแล้วพอหมดประกันก็เจ๊ง -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงหรือไม่? คอมสมัยนี้ ซื้อแล้วพอหมดประกันก็เจ๊ง -*-

ตามหัวข้อเลยครับ จริงหรือป่าว

ได้ยินแว่วๆ ว่า พอใช้แรกๆ ก็ดีพอหมดประกันได้ซัก 5-6 เดือนก็ ขึ้นสวรรค์ไปแล้ว

เห็นร้านเกมข้างๆ นี้เค้าบอกว่า

ร้านเค้า คอมมันก็มองเหน RAM อยู่หรอก แต่ แรมนั้นใช้ไม่ได้แล้ว ทั้งๆ ที่แรมก็มองเห็น ใช้อยู่ทุกวันไม่เคยเปน พอหมดประกันได้ไม่นานก็ออกลาย

ส่วนมากประกัน เขาจะดูอัตราเฉลี่ยของการที่ลูกค้าเอาของมาเครมครับ
    ------------
    ของไหนเสียง่าย พวกไดร์ฟต่อพ่วงต่างๆ ส่วนมากจะประกันแค่ ปีเดียวครับ
    อันไหนไม่ค่อยมีคนเอามาเครมบ่อยก้ประกัน 3 ปี หรือมากกว่าครับ
    ส่วนหมดประกันแล้วเสีย อันนี้ไม่เกี่ยวเลยครับ
    ของส่วนใหญ่หมดประกันแล้วยังใช้งานได้ต่อครับ อย่างซีพียู เขาว่ากันว่ามีอายุการใช้งานไม่ต่ำกว่า 10 ปีขึ้นไปครับ (เฉลี่ยไม่ต่ำ 15 ปี)
    ซึ่งการรับประกัีนแค่ 3 ปีเองครับ
    ของแบบนี้ ผมว่าแล้วแต่ดวงด้วยครับ เจอล๊อตที่ผลิตออกมาได้ต่ำกว่ามาตรฐานก็ซวยครับ พังไวหน่อยครับ

Comment

คิดว่าไม่จริงนะครับ

อยู่กับความซวย(ส่วนบุคคล)ว่าจะเจอยังไง

บางคนใช้ยันหมดประกันไม่มี งอแง เลยซักนิด

บางคน ถอยมาเดือนเดียว อยากจะเอาไปทำตู้ปลา(เหมือนผม)

Comment

แล้วแต่ดวงครับ บางคนใช้จนเบื่อก็ยังไม่เจ๊ง....บางคนยังไม่หมดประกันก็ลาไปหายมบาลซะแล้ว.............

Comment

ไม่เกี่ยวหรอกครับ . .

Comment

กลัวอะไรกันครับ ร้านซ่อมคอมยังอยู่ เดินเข้าไปเลย

Comment

คอม ผม เลยประกันมา 4 ปี แล้วเปิดตลอด 24 ชม เว้นวันอังคารเปิดครึ่งวัน ยังไม่เคยมีอะไรเจ้งเลยครับ เว้น เหม้า เปลี่ยนไป 2 อันตั้งแต่ซื้อมา

Comment

เกมวัดดวงคับ

Comment

โหยท่าน น่านมันร้านคอมน้ะครับ คงอยู่ไม่ได้นานหรอก เพาะผมเห็นเด็กส่วนใหญที่เล่นในร้าน
                  แต่ละร้านมันไม่ได้รักษาคอมเครื่องที่มันเล่นกานเรยอ่ะครับ(คงคิดว่าไม่ใช่ของมานอ่ะ)
                  มาเทียบกับคอมบ้านอย่างเราๆท่านๆ กันไม่ได้หรอกครับ การดูแลรักษามันต่างกันอ่ะ

Comment

ผมรู้สึกว่าเหมือนใกล้เวลาตาย (หมดอายุประกัน) เหมือนวางระเบิดเลยส่วนใหญ่จะพังตอนประกันหมด ผมอ่ะเปงบ่อย -*-

Comment

Working...
                    X