Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้วิธีซ่อน Computer Name ในวงLan บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้วิธีซ่อน Computer Name ในวงLan บ้างครับ

ใครรู้วิธีซ่อน Computer Name ในวงLan บ้างครับ

ผมจะซ่อน Computer Name ของเครื่องผม ไม่ให้ Show ใน Network
    เพื่อไม่ให้คนอื่นเห็นว่า ผมเปิดเครื่องอยู่ครับ

เซียน network ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ขึ้นเป็น N/A เหรอครับ

Comment

ขอบคุณครับ
      แต่...อะไรเหรอครับ N/A อ่ะ

Comment

ให้ IP ให้เกินค่า Subnet Group ของเครื่องอื่นๆครับ แต่ให้ใส่ค่า Subnet Group ของเราให้ครอบคลุมเครื่องอื่นเท่านี้เราก็เห็นเค้า แต่เค้าจะไม่เห็นเราและ ping มาที่เราไม่ได้ครับ

เช่นถ้าคนอื่นเค้ากำหนด
        Subnet :: 255.255.255.0
        เค้าจะมองเห็นเครื่องในระยะ IP : 192.168.1.1 - 192.168.1.255 เท่านั้น

ให้เรากำหนด
        Subnet :: 255.0.0.0
        เราจะมองเห็นเครื่องในระยะ IP : 192.0.0.1 - 192.255.255.255

**แต่ถ้าใช้พวกโปรแกรม Network Monitor หรือ Packget Sniffer จำพวกนี้จะมองเห็นนะครับ
        Last edited by JO; 26 Jun 2008, 23:44:45.

Comment

เข้า command prompt แล้วพิมพ์ดู

net config server /hidden:no (ยกเลิกซ่อน)
          net config server /hidden:yes (ทำการซ่อน)

ลองดูนะ

Comment

ขอบคุณคร๊าบบบ เดี๋ยวจะลองดูทั้ง2วิธีครับ

Comment

Working...
            X