Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับเล่นเกม NFS Carbon กับ Crysis ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับเล่นเกม NFS Carbon กับ Crysis ไม่ได้ครับ

สเปคเครื่องครับ
    CPU : E8200
    MB : Asus P5Q
    VGA : HD3870 Toxic
    Ram : G.Skill 1024*2PK
    HD : Seagate 250 Gb

* ตอนนี้ผมลงเกมส์อยู่ 5 เกมส์ครับ *
    1. Crysis
    2. NFS Carbon
    3. Tiger Woods
    4. Winning Eleven Pro Evolution Soccer 2007
    5. FM 2008

แต่เครื่องผมเล่นได้แค่ 2 เกมส์ คือ Winning Eleven Pro Evolution Soccer 2007 กับ FM 2008 ส่วนที่เหลืออีก 3 เกมส์พอจะเข้าไปเล่นเกมส์มันก็เด้งออกมาครับ (มีรูปประกอบครับ)

เป็นแบบนี้ทั้ง 3 เกมส์เลยครับ *ผมตั้งข้อสังเกตว่าทั้ง 3 เกมส์ที่เล่นไม่ได้มาจากค่าย EA ทั้งหมดเลยนะครับ*

สมาชิกท่านใดที่พอจะทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไรช่วยมาไขข้อข้องใจทีนะครับ ขอให้การลงวินโด้ใหม่เป็นวิธีสุดท้ายนะครับ (ขอบคุณล่วงหน้าครับ)

Vista รึปาว
    กลับไปใช้ XP แล้วปัญหาจะหมดไป

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      Vista รึปาว
      ใช่แล้วครับ

Comment

เขาไม่ได้อยากไปใช่ XP ครับ เค้าอยากแกปัญหา - -'

เอาเป็นว่า ตอบด้วยนะครับ

Vista ของแท้ไหม???

เกมของแท้ไหม

ถ้าของแท้ลองโหลดแพทช์มาครับ

Comment

NFS CarbonอัพเดตPatch v1.4ด้วยนะครับ ถึงจะเล่นกับVistaได้

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
            เขาไม่ได้อยากไปใช่ XP ครับ เค้าอยากแกปัญหา - -'

เอาเป็นว่า ตอบด้วยนะครับ

Vista ของแท้ไหม???

เกมของแท้ไหม

ถ้าของแท้ลองโหลดแพทช์มาครับ
            ใช่ครับจะได้เก็บไว้เป็นความรู้ด้วยครับ

Vista เป็นของ Dell ครับอัพเดทได้ครับ

ส่วนเกมนั้นไม่ใช่ของแท้ครับ มีของแท้เฉพาะ FM2008 ครับ (ไม่มีตังค์ซื้อครับ อิ อิ)

Comment

ลอง คลิ้กขวาที่NFS Carbon แล้วเลือก poperties และเลือก compability แล้วเลือก Runwindows xp ดู
              ถ้ายังไม่ได้ก็....ข้างล่างว่าไง...555+

Comment

crysisผมเล่นในvistaได้นะ แปลก?
                vista ปลอมรุ่นเดิมๆ
                crysis แท้

Comment

Working...
                X