Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอชัดๆไปเลยกับ comet-d2 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอชัดๆไปเลยกับ comet-d2 5.1

กะว่าจะไปสอยตัวนี้มาใช้ แต่เห็นว่ากันว่าลำโพงตัวนี้ เวลาเล่นเกมกับดูหนัง ซัฟมันจะไม่ดัง

ไม่ทราบว่าถ้าซื้อมาใช้ตอนนี้ จะยังมีปัญาหาอยู่รึเปล่าครับ

คิดว่ายังเป็นเช่นเดิมครับ เปิดลำโพงให้ทำงานแยก5.1ซัพจะไม่ดัง ถ้าจะให้ดังต้องตั้งเป็นStereo(ดังหมดทุกลำโพงแต่ไม่แยกทิศทาง)

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
      คิดว่ายังเป็นเช่นเดิมครับ เปิดลำโพงให้ทำงานแยก5.1ซัพจะไม่ดัง ถ้าจะให้ดังต้องตั้งเป็นStereo(ดังหมดทุกลำโพงแต่ไม่แยกทิศทาง)
      ขอบคุณครับ

เอ่อ รบกวนขอถามอีกคำถามนะครับ
      ถ้าผมไปซื้อ x force 5 ตัวที่เป็น 2.1 มาใช้ มันจะมีปัญหาซัพไม่ดังไหมครับ
      Last edited by pannpz51; 28 Jun 2008, 18:04:23.

Comment

Originally posted by pannpz51 View Post
        ขอบคุณครับ

เอ่อ รบกวนขอถามอีกคำถามนะครับ
        ถ้าผมไปซื้อ x force 5 ตัวที่เป็น 2.1 มาใช้ มันจะมีปัญหาซัพไม่ดังไหมครับ
        ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ผมใช้อยู่ครับ เสียบสายแบบ 5.1

ดูหนัง DTS,Dolby Digital หรืออะไรก็ตามที่มันออก 5.1 ปรับเป็นโหมด AC3 5.1 ลำโพงปรับออก 5.1

เล่นเกม ฟังเพลง เล่นเวป อื่นๆที่เป็น Stereo 2.0 ปรับเป็นโหมด CD 2.1 ลำโพงปรับออก 2.1 ซับก็ออกแล้วครับ แยกทิศทางถูกต้อง *สามารถกดให้ออก 5.1 ได้แต่รู้สึกมันจะเอา Ch ขวา ไปออก คู่หลัง Ch ซ้าย ออก Center สรุปหมวดนี้ปรับ 2.1 ถูกต้องที่สุด

แรกๆซื้อมาเบสป๊อกมากเลยครับ ต้องทนๆไปก่อนพอ Burn จนได้ที่ตอนนี้เบสออกเป็นลูกเลย(ผมเอาหนังสือไปวางทับซับด้วย) ดูหนัง OK เลย ถึงมันจะไม่ดีที่สุดแต่ราคากับคุณภาพขนาดนี้คุ้มโคตรๆแล้วล่ะครับ ราคาสามพันกว่าๆ

Comment

Originally posted by dieoxinOCZ View Post
            ผมใช้อยู่ครับ เสียบสายแบบ 5.1

ดูหนัง DTS,Dolby Digital หรืออะไรก็ตามที่มันออก 5.1 ปรับเป็นโหมด AC3 5.1 ลำโพงปรับออก 5.1

เล่นเกม ฟังเพลง เล่นเวป อื่นๆที่เป็น Stereo 2.0 ปรับเป็นโหมด CD 2.1 ลำโพงปรับออก 2.1 ซับก็ออกแล้วครับ แยกทิศทางถูกต้อง *สามารถกดให้ออก 5.1 ได้แต่รู้สึกมันจะเอา Ch ขวา ไปออก คู่หลัง Ch ซ้าย ออก Center สรุปหมวดนี้ปรับ 2.1 ถูกต้องที่สุด

แรกๆซื้อมาเบสป๊อกมากเลยครับ ต้องทนๆไปก่อนพอ Burn จนได้ที่ตอนนี้เบสออกเป็นลูกเลย(ผมเอาหนังสือไปวางทับซับด้วย) ดูหนัง OK เลย ถึงมันจะไม่ดีที่สุดแต่ราคากับคุณภาพขนาดนี้คุ้มโคตรๆแล้วล่ะครับ ราคาสามพันกว่าๆ
            อ่า ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
            แต่ตอนนี้เทใจให้ 2.1 ไปเรียบร้อยแล้วครับ

เพราะซื้อ 5.1 มาคงไม่ค่อยได้ใช้อะไรมาก ปกติิจะฟังแต่เพลงอยู่แล้ว หนังเกมไม่ค่อยจะได้เล่น

Comment

Working...
            X