Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหา Netgear Rangemax Next DG834N สัญญาณไม่แรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหา Netgear Rangemax Next DG834N สัญญาณไม่แรง

ซื้อ ตัวแรงของ Netgear wireless-n มาครับ DG834N นึกว่าพอ
    บ้าน 3 ชั้น กลับสัญญาณไม่เต็มเท่าที่ควร

วางชั้น 3 ---- สัญญาณชั้น 2 เหลือ 3ขีด ---- สัญณาณชั้น 1 เหลือ 2ขีด
    วางชั้น 2 ---- สัญญาณชั้น 3 เหลือ 3 ขีด ---- สัญญาณชั้น 1 เหลือ 3ขีด

ประมาณนี้ครับ มีเพื่อนคนไหนใช้รุ่นนี้แล้วเป็นแบบนี้บ้างครับ (แบบเนี้ยถือว่าผิดปกติมั้ยครับ)

ทีแรกกะซื้อยี่ห้ออื่นแบบเปลี่ยนเสาได้ แต่เห็นว่ารุ่นนี้ coverage 10xของรุ่น dg834g ธรรมดา น่าจะแรงพอ

ช่วยแนะนำ ออกความเห็น ด้วยครับผม

ถ้าจะให้ระยะเพิ่มขึ้นต้องเป็นมาตราฐาน n ทั้ง wireless adaptor และ wireless router ครับ

ถ้าไม่ได้ใช้ตัว wireless adaptor ที่เป็นมาตราฐาน n ด้วย ความแรงและระยะมันก็เท่ากับ wireless g ครับ

Comment

ปกติครับ ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ มาตั้งแต่ตอนออกมาแรกๆ ตอนแรกที่ซื้อมาก็นึกว่าจะช่วยในเรื่องส่งสัญญาณได้ไกลขึ้น แต่ก็ไม่ได้มากเท่าไร (เทียบกับของเดิม Linksys Wrt54G กับให้สัญญาณดีกว่าอีก) ลืมบอกไปของผมทั้งตับรับตัวส่ง เป็น n นะครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
        ถ้าจะให้ระยะเพิ่มขึ้นต้องเป็นมาตราฐาน n ทั้ง wireless adaptor และ wireless router ครับ

ถ้าไม่ได้ใช้ตัว wireless adaptor ที่เป็นมาตราฐาน n ด้วย ความแรงและระยะมันก็เท่ากับ wireless g ครับ
        ขอบคุณครับ.. สรุปผมพอหาตัว pci adapter-N ได้ร้านไหนบ้าง ราคาพอทราบประมาณไม๊ครับ

Originally posted by vnet View Post
        ปกติครับ ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ มาตั้งแต่ตอนออกมาแรกๆ ตอนแรกที่ซื้อมาก็นึกว่าจะช่วยในเรื่องส่งสัญญาณได้ไกลขึ้น แต่ก็ไม่ได้มากเท่าไร (เทียบกับของเดิม Linksys Wrt54G กับให้สัญญาณดีกว่าอีก) ลืมบอกไปของผมทั้งตับรับตัวส่ง เป็น n นะครับ
        ขอบคุณเช่นกันครับ.. สรุป ผมจะซื้อ ตัวรับ n แบบพี่ข้างบนแนะนำจะได้ผลแรงขึ้นมะเนี่ย แฮ่

Comment

Working...
        X