Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคาการ์ดจอ Notebook VAIO VGN-C23S เฮ่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคาการ์ดจอ Notebook VAIO VGN-C23S เฮ่อ

คือว่า เครื่องชื้อมาได้ 1 ปี วันนี้พอดีเลย (อาไรจะซวยขนาดนั้น) เลยหมดประกัน
    ** อาการมันคือ ภาพแตกมากครับแตกตั้งแต่ boot เลย เลยสันนิฐานว่า การ์ดจอน่าจะเสีย ใครพอ ทราบเรื่อง ราคาการซ่อม Notebook เรื่องการ์ดจอเสียช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

แพง

Comment

ไม่ทราบทราบว่ารุ่นนี้เป็น MMX (หรือ XXM หรือ XMX หรือ MXM หรือ XXM นี่แหละจำไม่ได้) รึปล่าว
      - ถ้าเป็นคือโชคดี ซื้อมาเปลี่ยนได้ แต่แพง
      - ถ้าไม่เป็นคือโชคร้าย โน๊ตบุ๊คตัวนั้นใช้งานไม่ได้ตลอดกาล
      ถ้าคุณโชคร้ายก็มีทางเลือก คือ
      - ขายอะไหล่ที่ยังใช้ได้แล้วซื้อใหม่
      - ไปร้านโน๊ตบุ๊คมือสอง ซื้อมาถูกๆแล้วเอาอะไหล่ที่ยังใช้ได้อัพเกรดโน๊ตบุ๊คตัวนั้น
      - ไปร้านโน๊ตบุ๊คมือสองเหมือนกัน แต่ซื้อเมนบอร์ดรุ่นเดียวกับแบบโน๊ตบุ๊คของคุณมาเปลี่ยนซะ แล้วก็ใช้ได้เหมือนเดิม

Comment

พันทิบ ชั้น 3 ตรอก หลัง มีเพียบครับ ชิพ การ์ดจอ แต่ราคาไม่รู้นะ

Comment

การ์ดจอแยกนะครับ GeForce Go 7400 เปงตัวนี้หละครับ ไม่ทราบว่าชื้อมาเปลี่ยนเองได้ไหม ที่ 0 sony มันจะขายอะไหล่ให้เราไหม

ราคา ราวๆ เท่าไหร่ พอทราบมะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ ข้อมูลนะครับ

ซึ่งใจจริงๆ

Comment

ดันชักหน่อย

Comment

Originally posted by jillza View Post
              การ์ดจอแยกนะครับ GeForce Go 7400 เปงตัวนี้หละครับ ไม่ทราบว่าชื้อมาเปลี่ยนเองได้ไหม ที่ 0 sony มันจะขายอะไหล่ให้เราไหม

ราคา ราวๆ เท่าไหร่ พอทราบมะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ ข้อมูลนะครับ

ซึ่งใจจริงๆ
              งั้นก็เปลี่ยนเป็น 9600M GT ไปเลยครับ (หุหุ)
              ซื้อที่ศูนย์โซนี่มันแพงกว่านะผมว่า ยังไงๆคุณลองสำรวจราคาตามตลาดอื่นๆซะก่อน แต่ซื้อที่ศูนย์โซนี่ความน่าเชื่อถือก็สูงกว่าแหละ ผมว่า

ผลปรากฏเป็นยังไงช่วยโพสที่ห้องนี้ด้วยนะครับ ผมก็อยากรู้
              Last edited by sumnurgrug; 28 Jun 2008, 03:36:58.

Comment

ครับ ผม ว่า วัน อาทิตย์ ว่างๆ จะไป ที่ 0 sony ที่ the mall บางกะปิ ดูงะครับไง ผลเป็งไงจะมาบอกนะครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ

ใครพอมีข้อมูลไร ก้อมาบอกกล่าวกันได้นะครับ

เหนื่อยใจจริง

Comment

เอาใจช่วยครับ อะไรจะซวยขนาดนั้น

Comment

ลองต่อออกจอนอกดูรึยังครับ

อาจจะเป็นที่สายแพรก้ได้นะ

ผมว่า

Comment

เปลี่ยนไม่ได้แน่นอน
                      แวะมาฟันธง
                      เพราะเป็นชิพฝังไม่ใช่mxm

Comment

งั้นก้อต้องเปลี่ยน บอร์ต เลย ใช่มะครับ

ราคาจะเท่าไหร่เนี้ย เฮ่อ ใครพอเคยเจออย่างนี้ ลองมา บอกราคาหน่อย นะครับ

Comment

ยาก ครับ แล้วแต่ดวง

Comment

วันนี้ ไป 0 sony มาแล้ว เค้าบอกว่า ซ่อมประมาณ 3-4 วัน แต่ ค่า ซ่อม เค้าบอกว่าไม่เกิน 2500 ที่ 0 sony ที่ the mall บางกะปิ ค่อยโล่งใจหน่อย
                            เดี่ยวอีก 3-4 วัน เค้า โทรมาบอกอาการจะมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ
                            ขอบคุณทุกๆคนมากนะครับ

Comment

ลองติดต่อร้าน Commanshop ดูนะครับ

ร้านนี้ตัวจิง เรื่อง Vaio เลย อิอิ

ติดต่อคุณโต้ง 0815580288

Comment

Working...
                              X