Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Harddisk คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Harddisk คับ

ผมดีผมลองเช็ค benchmark ของ harddisk เช็คได้ไม่ถึง 10 วิ มันขึ้นฟ้องว่า read error! Test aborted ลองถอดสาย Harddisk ออก แล้วเสียบเค้าใหม่ก็แล้ว สลับslot sata ก็แล้ว มันก็ยังขึ้นอยู่ดี ใครพอรู้สาเหตุช่วยบอกผมหน่อยนะคับ ขอบคุณมากคับ

ปล. Harddisk ของผมเป็นของ Seagate 160Gb sata นะคับ

รูปคับ

มีใครพอช่วยผมได้บ้างครับ

Comment

ช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณมากครับ

Comment

format เเบบ full (2-3 ชม. น่าจะเสร็จ)
        แล้วเช็ค bad
        ถ้าไม่สบายใจก็เคลม

Comment

เป็นที่ีตัวโปรแกรมรึเปล่าครับ

Comment

ลอง program ตัวอื่นด้วยรึยังครับ

Comment

HDD น่าจะมีปัญหา ลอง format แล้วเทสใหม่ ถ้าเหมือนเดิมเครมโลด

Comment

ถ้าformat ต้อง format ทุก drive ที่เป็นของ harddisk ตัวนี้หรือป่าวครับ

Comment

Working...
                X