Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีหูฟัง inear ที่มี subwoofer ในตัวมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีหูฟัง inear ที่มี subwoofer ในตัวมั้ยคับ

ยี่ห้ออะไร ซื้อที่ไหนคับ

Vmoda Bass Freq

Frequency Response: 8 Hz – 22000 Hz

Comment

จะว่ามีก็มีครับ แต่ก็ไม่เชิง subwoofer
      จะเป็นพวก หูฟัง inear มัลติไดรืเวอร์ ต่างๆนาๆนั่นล่ะครับ
      เพราะมันจะมี ไดร์เวอร์แยกกันต่างหากในแต่ละย่านเสียง 1ตัวเป็นไดร์เวอร์เบส ไดร์เวอร์อีกตัวรับผิดชอบเสียงสูง
      หูฟังพวกนี้ (inear มัลติไดรืเวอร์) จะมีจำนวนไดร์วอร์ต่อข้าง ตั้งแต่ 2 ไดร์เวอร์ ขึ้นไป มากสุดเท่าที่เห็น รูสึกจะมี 5ไดร์เวอร์ต่อข้าง
      หูจำพวกนี้ไนตลาดก็จะมีหลายตัว ที่ดังๆก็จะพวก

Shure E5C
      Shure E500
      UE Super.Fi 5 pro
      UE tripple.Fi 10 pro
      แล้วก็พวกหูฟัง Custom ต่างๆครับ (แต่ custom ตั้งไปทำ Ear impressions)

ส่วนราคา ก็แพงหน่อยครับ ไปเรื่อยๆเลย แพงที่สุดก็จะเป็น Custom นี่ล่ะครับ
      Attached Files

Comment

มาเก็บข้อมูลครับ

Comment

UE Super.Fi 5 pro UE tripple.Fi 10 pro driver แยกครับ

Comment

1 ดอก

Comment

มีด้วยเหรอเนี่ย

Comment

Comment

ขอบคุณที่ช่วยเข้ามาตอบคับ รบกวนช่วยบอกร้านที่ขายทีคับ
                  รีบใช้อะคับ

Comment

หูฟังที่แถมมากะพวก nokia/ imobie ก็เพียงพอกะผมและ -*-

Comment

ช่วยดันและเก็บข้อมูลไปด้วยครับ

Comment

Originally posted by ดุ๊กดิ๊ก View Post
                        ขอบคุณที่ช่วยเข้ามาตอบคับ รบกวนช่วยบอกร้านที่ขายทีคับ
                        รีบใช้อะคับ
                        ฟอร์จูนร้านซีซั้นมอล/พันทิพย์งามวงศ์วาน+ประตูน้ำร้านมั่นคง/sanookgadgetร้านอยู่แถวๆลาดพร้าว

แนะนำว่าให้ลองก่อนซื้อทุกตัวครับ เพราะหูฟังหลายไดร์เวอร์ราคาสูงเหมือนกันนะครับ มีตั้งแต่ 5000 ไปจนถึง หลายหมื่น

ถ้าอยากเล่นตัวหลายไดร์เวอร์ที่เบสดีๆราคาไม่แพงผมแนะนำตัวใหม่ที่เพิ่งออกมาของ klipsch คือ klipsch custom2 ตัวนี้มี 2 ไดร์เวอร์ ราคา 5000 ปลายๆ ที่พาราก้อน

Comment

Working...
                        X