คือว่า.. ตอนนี้เมนบอร์ดที่ผมใช้อยู่เป็นของ Asus รุ่น A8N-E ครับ ก็ใช้มาได้3-4ปีแล้ว ตอนนี้พัดลมข้างในมันเจ๊งไปตัวนึงครับ เอาไปให้ช่างประจำเค้าก็ซ่อมไม่ได้ ก็เลยมีแผนจะเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ครับ

ทีนี้ผมก็เลยอยากมาปรึกษาเพื่อนๆ พี่ๆ ในบอร์ดว่า ผมควรเปลี่ยนไปใช้เมนบอร์ดรุ่นไหนดีครับ ใช้แบบ Socket939 แบบเดิมจะดีมั้ย? หรือจะเปลี่ยนไปเป็นแบบ Socket 940 แล้วอัพcpu ใหม่ด้วยเลยจะดีมั้ยครับ

อ้อเกือบลืมไป มีงบสำหรับเมนบอร์ด+cpu ไม่เกิน5000-6000 บาทนะครับ ถ้าเป็นไปได้ช่วยแนะนำเมนบอร์ดรุ่นที่ต่อกับช่องเสียบหูฟังแล้วก็พอร์ดUSBหน้าเคสได้ด้วยจะดีมากๆ เลยครับ