Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีครับ แบบนี้เป็นอะไร งมจนงงแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีครับ แบบนี้เป็นอะไร งมจนงงแล้ว

คอมผมเล่นอยู่ดีๆก็ค้าง ผมจึงกดรีเซต แล้วก็พอขึ้นpageแรกที่จอภาพ จะเป็นการบอกรายละเอียด
    การ์ดแสดงผล ก่อนบูตไบออส แต่มันเป็นข้อความแบบขาดๆหายๆ ประมาณนี้ครับ

N I D A 7 0 T (nvdia 7300gt)
    Ve i n 8 . 0

ประมาณแบบนี้ครับ คือตัวอักษรมันขึ้นไม่ครบทุกๆตัว และพอผ่านไบออสไปเข้าวินโดว์
    จอมันจะลายๆ แบบเส้นประ แบบนี้ ------------------ ทั้งจอ

ต้องรีเซตไปมาจนกว่าจะหาย แต่วันนี้มันจอดำไปเลย แล้วให้กด r เพื่อ repair ซึงผมคตงต้อง
    ลงวินโดว์ใหม่อีกตามเคย แต่อีกไม่กี่วันมันก็จะเป็นอีก T_T

ผมอยากทราบว่าเป็นอะไร มีใครเคยมีประสปการณืแบบนี้บ้าง หรือรู้บ้างครับ ผมกวนให้
    ข่วยแนะนำผมที ผมลองเปลี่ยนฮาร์ดดิส การ์ดจอ แรม แล้วก็เป็นแบบ 3วันดี 4วันรวน

ขอบคุณมากครับ

ดันให้เห็นโดยทั่วๆกัน

Comment

ช่วยดันด้วย ผมเคยเจอกะการ์ดMX440 ลายทั้งจอ สรุป การ์ดพังครับ

Comment

การ์ดจอมีปัญหา ลองถอดการ์ดจอมาทำความสะอาดและเช็คว่าพัดลมระบายความร้อนของการ์ดจอทำงานอยู่หรือเปล่า จากนั้นก็ลองลง วินโดว์ใหม่ดูครับ ผมก็ไม่เคยเจอหรอกครับแต่ถ้าเจอก็คงทำอย่างนี้ก่อนอันดับแรก

Comment

ตามข้างบนเอาการ์ด แรม มาลอง ทำความสะอาดดูก่อนครับ ถ้าไม่หายเอาไปเคลมซะ

Comment

ถอดกาดจอ ออกมาดูเลยคับ แล้วลองดูว่า มีตัว capacitor บวมมั้ย ผมว่า กาดจอ ใช้มานาน เสียแน่ๆคับ มีประกันก้เครมเลยคับ. ...

Comment

เช็คการ์ดจอเลยคับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
                X