Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะบ้าตาย ซื้อ Notebook Acer ใหม่ๆ แกะ กล่อง จะมาลงทะเบียน รับประกันไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะบ้าตาย ซื้อ Notebook Acer ใหม่ๆ แกะ กล่อง จะมาลงทะเบียน รับประกันไม่ได้

สวัสดีครับ...
    หลังจากทนกลุ้มใจ มา 2-3 วัน วันนี้ทนไม่ไหว ต้องมาระบาย ให้พี่ๆ เพื่อนๆ รับทราบกันหน่อยเผื่อจะหายกลุ้มใจได้บ้าง

คืออย่างนี้ครับ คือผมได้ซื้อ Notebook Acer รุ่น 5920G-934G32Bn มาจากห้าง Carrfour ก็ดีใจได้ของใหม่กลับมาบ้านปรากฏ ว่า มาเปิดเวป Acer เพื่อ ดูรายละเอียดก็มาเจอกับ ข้อมูล ว่า ลงทะเบียน วันนี้ลุ้นรับ Notebook Acer ทุกวัน ก็เอาสิ ไหนๆ ซื้อมาแล้วลงทะเบียน ลุ้นของรางวัลด้วยก็ดี จึงมั่นใจลงทะเบียน ปรากฏว่าถึงหน้าใส่่ serial ก็เกิด error ขึ้นว่า serial หมายเลขนี้ถูกลงทะเบียนไปแล้ว เอาละสิ... ร้อนก้นทันที คิดไปต่างๆ นาๆ ว่าเครื่องย้อมแมวรึเปล่า มีพนักงาน carrfour เอา serial มาลงทะเบียนรึเปล่า ต้องรอจนวันรุ่งขึ้น โทรไปหา Acer care เพื่อให้ตรวจสอบ ปรากฏว่า serial นี้ถูกลงทะเบียนไปแล้วจริงๆ โดยบุคคลอื่น

ผมก็พุ่งเป้าไปที่ พนักงาน carrfour ทันที โทรไปหาเจ้าหน้าที่ก็ไม่มีใครสามารถให้คำตอบได้ Acer โทรมาอีกครั้ง บอกว่า บุคคล ที่ลงทะเบียนก่อนหน้าผม เค้าก็ ยืนยันว่าเค้ามี Notebook ที่มี serial นี้อยู่จริง จึงให้ผมไปเอาใบ สั้งซื้อ ที่ออกโดย carrfour โดยที่ต้องมี serial ระบุ แล้วส่ง Fax ไปให้ Acer เพื่อยืนยันว่าใครกันแน่ ที่เป็นเจ้าของ Notebook นี้จริงๆ... เรื่องราวเข้มข้นมาก สรุปจบวันผมตามเจ้าหน้าที่ที่ Carefour ทั้งวัน โดยเจ้าหน้าที่ ที่ดูแล ขาย Acer โทรกลับมาขอ serial เพื่อที่จะดำเนินการให้ ในวันรุ่งขึ้นเพราะวันนี้เป็น วันหยุดของเค้า

วันต่อมาเงียบหายไปจน เกือบเที่ยง เจ้าหน้าที่ ที่ carrfour โทรมาแจ้งว่า เค้าจะลงทะเบียนให้ รอให้ internet ที่ carefour ดีซะก่อนตอนนี้เสีย แล้วถ้าลงทะเบียนไม่ได้ ก็จะเอา serial เปลี่ยนให้ลงได้ (เฮ้ยยย.. ทำได้ด้วยเหรอ) ผมก้นร้อนอีกทันที รีบโทรไปฟ้อง ทาง Acer อีกครั้ง เพราะกลิ่นไม่ดี เจ้าหน้าที่คนใหม่รับเรื่อง แล้วจะโทรกลับ จนตอน บ่าย แก่ๆ (3-4 โมง) ทาง Acer โทรมาแจ้งข่าวดีว่า ได้เรื่องแล้ว คือทางฝ่าย ลูกค้าที่ลงทะเบียนอีกท่านเค้าใส่หมายเลข serial ผิด แล้วมาซ้ำกับของผม แต่ต้องรอตรวจสอบอีกที ว่าจะให้ผมลงทะเบียนเองผ่านหน้าเวป ได้เลย หรือ อย่างไร แต่จะโทรมา confirm อีกที. จนถึงตอนนี้ดู บอล สเปน- รัสเซีย ลงทะเบียนอีกครั้งก็ยังไม่ผ่านอยู่ดี

สรุปก็คือ ทาง carrfour ไม่ได้มีปัญหาเรื่องตุกติกแต่อ่ย่างใด แต่ขอติเรื่องการซื้อของ จะซื้อของหาพนักงานขายไม่ได้ โยนกันไปโยนกันมา ไอ้คนซื้อก็ยืนรอไปสิ แถมของแถมอะไรก็ไม่มี แต่ไม่เป็นไรผมไม่ได้หวังอยู่แล้ว.. แค่ราคานี้ก็พอใจแล้ว ตอนซื้อจะให้ซื้อเครื่องโชว์ บอกราคานี้เครื่องโชว์ก็ถูกมากครับ.. ตาย..ถูกแต่ไม่ไหวครับ..

ทาง Acer ตามเรื่องได้แย่มาก.. 2 วันกับการที่ผมต้องโทรไปตลอด ยังไม่ได้เรื่อง เครื่องยังคงไม่ได้ลงทะเบียนจนบัดนี้
    Attached Files
    Last edited by mangkhud; 30 Jun 2008, 01:07:32.

กำ..ตูจะโดนเปล่าเนี่ย กำลังซื้อรุ่นacerด้วย

Comment

ใช้Acerก็รักษามันหน่อย อย่าให้ต้องเอาเข้าศูนย์เป็นพอครับ ตัวเครื่องเค้าพัฒนามาเยอะแล้ว แต่ศูนย์บริการยังด้อยพัฒนาอยู่

Comment

ผมก็ ลงทะเบียนได้นะครับใจเย็นๆๆๆ

ลองไปโทรไปคุยกับศูนย์ดูก่อน

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          ใช้Acerก็รักษามันหน่อย อย่าให้ต้องเอาเข้าศูนย์เป็นพอครับ ตัวเครื่องเค้าพัฒนามาเยอะแล้ว แต่ศูนย์บริการยังด้อยพัฒนาอยู่
          ถูก

Comment

เห็นดีแค่ศูนย์พันติ๊บที่เดียวแหละมั้งครับ เคยไปครั้งนึง บริการค่อนข้างเร็วดี

Comment

เป็นกำลังใจให้ครับ โชคดีของผม ลงทะเบียนได้...

Comment

โชคร้ายจัง แต่ผมลงทะเบียนได้ครับพี่น้อง

Comment

ผมไม่เชื่อว่าเค้าใส่ซีเรียลผิดอ่า

Comment

เสียกระจายครับ เมื่อวานเพิ่งจับไปต่อประกันมา (ไม่เคยไว้ใจมัน)

Comment

ซีเรียลผิด เป็นข้อแก้ตัวที่ไม่น่าเชื่อ

Comment

ผมว่าไม่ได้ลงทะเบียนซีเรียลซ้ำหลอก โอกาสมีน้อยมาก เปลี่ยนตัวนึงรุ่นก็เปลี่ยนแล้ว เกิดจากตัวนี้ลูกค้าเก่าซื้อไป แล้วเอามาเปลี่ยนอีกตัวไปมากกว่า (เปลียนเพราะอะไร คิดเอาเอง) แบบเปลี่ยนภายในเจ็ดวัน ทางคาฟูลขี้เกียจส่งเครม ก็เลยเอามาตั้งโชว์ไว้ขายต่อ เลยเกิดเหตุการแบบนี้ เพราะผมเคยขายกับดิสทิบิวเตอร์รายใหญ่รายหนึ่ง (มีร้านในพันทิพย์เยอะ ๆ) เค้าก็เล่นมุขนี้เหมือนกัน

Comment

Working...
                        X