Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยดูให้ทีครับว่า อุณหภูมิสูงอย่างนี้ เพราะติดซิ้งค์ไม่แน่นหรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยดูให้ทีครับว่า อุณหภูมิสูงอย่างนี้ เพราะติดซิ้งค์ไม่แน่นหรือไม่ครับ

เรื่องของเรื่องคือ ผมเห็นอุณหภูมิ CPU อยู่ที่ 32 ห้องไม่แอร์..ปิดเคสเล่นคอมพ์ครับ
    โดยคอร์ 2 อยู่ 47 ซึ่งมีผู้รู้ท่านหนึ่งใน OCZ บอกว่า อุณหภูมิคอร์ จะสูงกว่าประมาณ 15 c
    ก็ถือได้ว่าปกติ...32+15=47
    แต่คอร์ 1,3 และ 5 กลับสูงกว่าเกิน 15 c ก็เลยเป็นกังวลน่ะครับ ว่ามีอะไรผิดปกติหรือไม่
    หรือเป็นเพราะขันน๊อตตัวยึดซิ้งค์ไม่แน่น ทำให้ซิ้งค์กดไม่แนบสนิทกับ CPU จะเป็นไปได้มั๊ยครับ
    CPU 32 ฐC (90 ฐF)
    CPU #1 / Core #1 56 ฐC (133 ฐF)
    CPU #1 / Core #2 47 ฐC (117 ฐF)
    CPU #1 / Core #3 54 ฐC (129 ฐF)
    CPU #1 / Core #4 55 ฐC (131 ฐF)
    ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

นายไฟไปเท่าไรอะครับ1.25ก้เดิมๆครับไม่มีอะไร

Comment

Originally posted by wasan777 View Post
      นายไฟไปเท่าไรอะครับ1.25ก้เดิมๆครับไม่มีอะไร
      ผมดู CPU-Z CORE VOLTAGE=1.128 V แต่ผมปรับในไบออสให้อยู่ในโหมดประหยัดพลังงาน
      ความเร็ว CPU ที่เห็นใน CPU-Z=2.00 CPU COOLER คือ TRUEBLACK 120 ครับ
      ช่วยชี้แนะด้วยครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

ลองดูโปรแกรมอื่นคับ แต่ก็คิดว่าปกตินะ

Comment

ปกติครับ

Comment

ชิวๆ ....

Comment

CPU กะ CORE มันน่าจะใกล้ๆหน่อยกันนะ

Comment

ที่บ้านผมนี่

cpu 50 core ประมาณ 73

พอลองติด silicone ใหม่แล้วก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นเลยครับ T-T

Comment

ชิวๆ

Comment

แบบเปิดคอมมาเฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรหรอคับ .. ... ทำไมอุณภูมิแต่ละคอร์สูงจัง ผมว่ามันไม่ค่อยปกติ นะ . . ... แต่ ท่านอื่นว่าปกติ ก้ ปกติ . . .... *-* อิอิ

Comment

ปกตินิครับ ^ ^

Comment

ปกติดีคับของผม 39-43

Comment

Originally posted by merlix View Post
                          แบบเปิดคอมมาเฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรหรอคับ .. ... ทำไมอุณภูมิแต่ละคอร์สูงจัง ผมว่ามันไม่ค่อยปกติ นะ . . ... แต่ ท่านอื่นว่าปกติ ก้ ปกติ . . .... *-* อิอิ
                          ครับ..เปิดมาเข้าวินโดวส์ ยังไม่ได้ใช้งานหนักอะไรเลย..อุณหภูมิก็เป็นดังนั้นครับ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                            CPU กะ CORE มันน่าจะใกล้ๆหน่อยกันนะ
                            ผมก็เข้าใจอย่างนั้นเช่นกันครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับ
                              ในเมื่อเสียงส่วนใหญ่ว่าปกติ
                              ก็ว่าตามกันครับ
                              หุๆ..

Comment

Working...
                              X