Announcement

Collapse
No announcement yet.

BIOS F5 ของ GA-MA770-DS3 ออกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BIOS F5 ของ GA-MA770-DS3 ออกแล้ว

BIOS F5 ของ GA-MA770-DS3 ออกแล้วใครอัพบ้างแล้วครับเป็นไง

BIOS F5 ของ GA-MA770-DS3 ออกแล้วใครอัพบ้างแล้วครับเป็นไงบ้าง มีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง

ใช้ GA MA790fx ds5 ใช้ BIOS F5 ใส่ Phenomx3 แล้วไม่บูท ต้องใช้ตัว F3 แทน ถึงจะบูทเข้าได้
    แต่ถ้าใช้ F5 ใส่ amdx2 ไม่มีปัญหาครับ

Comment

แล้วมันอัพไบออสอย่างไงครับท่าน

Comment

q-flash ครับ
        1.โหลดไฟล์ bios มา copy ลงฮาร์ดดิสก์ วางไว้ไดร์ C นอกๆเลยครับ ถ้าเข้าวินโดว์ไม่ได้ก็ flash drive ไปเลย
        2.เปิดเครื่อง กดF1 เข้า bios แล้วกด F8 จะเข้าเมนู q-flash แล้วเลือกหาไฟล์ bios จากฮาร์ดดิสก์ 0-0 หรือ0-1 ครับ
        บอร์ด gigabyte ตัวใหม่ๆน่าจะทำได้แล้วครับ

Comment

Working...
        X