Announcement

Collapse
No announcement yet.

reset router แล้วมันไม่คืนค่าเดิมอะคับต้องทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• reset router แล้วมันไม่คืนค่าเดิมอะคับต้องทำยังไง

คือผมเข้า router ไม่ได้อะคับ จะreset มันใหม่พอกดค้างลงไปจะ 10 วิหรือ 30 วิหรือมันก็กะพริบๆ ก็เหมือนถูก reset แล้วแต่ผมยังเข้า router ตรง 192.168.2.1 ยังไ่ม่ได้อยู่ดีเลย
    เห็นบางคนบอกต้องรอมันคืนค่าเดิมปะมาณ20-30 นาที แต่ผมก็เปิดมาครึ่งวันแล้ว ยังเข้าไม่ได้อยู่ดีเลยอะคับ ผม reset ถูกรึป่าว router smc7904bra2

ให้ไปคืนค่าในตัวเรเตอร์ก็ได้ครับ Set Defult Factory

Comment

Set Defult Factory อยุ่ตรงไหนอะคับ คือผมเข้าเว็บ router ไม่ได้นะคับตรง 192.168.2.1 นั้นน่ะ
      แล้วมันเหมือนส่งแพ๊คเกจไปอย่างเดียวไม่ส่งกลับอะ

Comment

ส่วนใหญ่ default webconfig มัน 192.168.1.1 ไม่ใช่เหรอครับ

มีวิธีเชคเหมือนกัน จากในรูป กด Support แล้วดูว่า gateway ip อะไร ก็ตามน้ันครับ

Comment

gateway ip default เป็น 192.168.2.1 คับ ผมก็ตั้งเป็น getewayแล้ว มันก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดี

Comment

อ่า ได้แล้วคับ ขอบคุนทุกท่านที่ช่้วยตอบคับ
            ผมต้องถอดสายออกก่อนแล้วค่อยกดรีเซทให้ไฟมันกะพริบแล้วปล่อย กดนานเกินไปไม่ได้ - -''

Comment

Working...
            X