Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2180ทำงานกี่Coreดูไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2180ทำงานกี่Coreดูไงครับ

เคยอ่านกระทู้เก่าๆว่า ถ้าอยากทราบว่า E2180 ทำงาน Core เดียว หรือ 2 Core
    ให้กด Ctrl+Alt+Delete ให้ดูช่อง Performance ดูแล้วครับ แต่ดูไม่ออก
    เลยไม่รู้อยู่ดีว่า มันทำงาน กี่ Core กันแน่งะ ช่วยอธิบายทีแบบละเอียดเลยนะครับ

ทำงาน 2 คอร์ ครับ

Comment

จับมือกันไว้ เราจะไปด้วยกัน ....

Comment

Originally posted by dears View Post
        จับมือกันไว้ เราจะไปด้วยกัน ....

Comment

Originally posted by dears View Post

Comment

Comment

จัดไป ครับ
              Last edited by XP_armor; 8 May 2009, 22:01:31.

Comment

ของผม e2180 xp มันเห็น core เดียวนะ ลงเป็น sp 3 แล้ว disable c1 กับ speedstep ใน bios ก้แล้ว hotfix ก็ลงหลายตัวแล้ว ก็ไม่หาย ผมใช้ asrock wolfdale1333 นะครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ยังไงครับ

Comment

^
                  ^ใครทราบวิธีแก้โปรดช่วยด้วยครับ

Comment

ู^
                    ^
                    ^วานผู้รู้ตอบด้วยครับ

Comment

ลองเปิดโปรแกรมที่เอาไว้เช็คความเสถียรของ CPU เช่น sp2004 Orthos
                      ดูที่เส้นกราฟใน Task Manager ถ้าเส้นกราฟขึ้นทั้ง 2 ช่องแสดงว่าทำงานทั้ง 2 Core แต่จะขึ้นสูงหรือต่ำ ขึ้นอยู่กับว่า Core นั้นทำงานหนักแค่ไหน
                      ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ....
                      Attached Files
                      Last edited by PTrize; 7 Sep 2008, 10:30:16.

Comment

Working...
                      X