Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 8500 อยากเปลื่ยน VGA กับ CPU ใหม่ครับ ขอคําแนะนํา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 8500 อยากเปลื่ยน VGA กับ CPU ใหม่ครับ ขอคําแนะนํา

เอาแบบว่าเล่นเกม ใหม่ๆได้ลื่นๆหนะครับ เน้น (เล่นเกม) นะครับ

เอาของ AMD กับ GF อย่างเดียวนะครับ

สเปคเครื่อง

CPU AMD Sempron(tm) 3200+

RAM 1.5GB

VGA GF 6200 LE

MAINBOARD ASUS M2V PCI-E (ตัวนี้ท่ามันไม่ดีก็ช่วยแนะนําอันใหม่ก็ได้นะครับ)

ที่บอรด์เว็ปอื่นเขาจัดมาให้แบบนี้ (เปลื่ยน CPU ก่อนแล้วตามด้วย VGA)

AMD 4800+ ATHLON X2 2400 บาท

GF 9800GTX (อันนี้เขาบอกให้รอลดราคาประมาณเดือนหน้าครับ)
    Last edited by Science; 27 Jun 2008, 19:12:20.

ผมก็กำลังจะอัพเหมือนๆ ท่านเลยครับ โดยส่วนตัว ผมก็ว่าจะอัพ cpu ก่อนเหมือนกันเพราะรอช่วง ราคาการ์ดจอตกด้วยครับ แต่ผมอาจไม่ซื้อถึง 9800GTX ~ อะเพราะถ้าซื้อต้องซื้อ psu เพิ่มอีกชัวร์ ฮ่า ฮ่า + กับไม่ได้เล่นเกมส์เทพมากมายอะครับ คิดไว้ว่าไม่ต่ำกว่า 8600 และไม่สูงกว่า 8800GT ประมาณนี้(รอดูราคาอีกที)

Comment

ต่อสเปนครับ

Comment

บอร์ดด้วยครับ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
          ต่อสเปนครับ

Comment

เข้าให้รอ ก็รอไปก่อนครับ มันจะลดเปล่าหรือลดเท่าไรก็ยังไม่รู้ รอต่อไปครับ

Comment

Working...
            X