Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้ว นิ่งคับ ช่วยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้ว นิ่งคับ ช่วยหน่อยคับ

เปิดเครื่องแล้วเหมือนเมนบอร์ดหรือCPU ไม่รู้อันไหนมันลาโลกไปแล้วอ่ะคับ เปิดเครื่องแล้ว หน้าจอไม่ตอบสนองเลย VGA ปกตินะคับ ผมใช้ Asrock 939 Sli E sata + Athlon 64 3000+@2.2คือมะก่อนเปิดเครื่องมาปกติดี ตอนนี้ - * - เปิดมานิ่งเลย แต่ไฟ ฮารดดิสก์ กระพิบคับ แต่หน้าจอไม่ขึ้นเลย แล้ว ผมเลยไม่รุจาทำไง เลย เอา บอร์ดของพี่มา Asrock 775 Twin -HDTV + Intel Celeron 2.66 มาแทน VGA ตัวเดียวกันคับ ก้อ เปิดได้ปกติคับ ผมไม่รุว่าไอตัว Asrock ที่ ใช้ AMD มันเมนบอร์ด พัง หรือว่า CPU ไปกันแน่อ่าคับ ใครเคยเจออาการนี้บ้างช่วยผมหน่อย T^T จากที่ใช้ AMD3000+ดีๆ ต้องมาใช้ Celeron - - เวลาเล่งเกมแล้วรู้สึกได้เลย มานไม่ ลื่น ปรื๊ด เคยเจอแบบนี้กันบ้างมั้ยคับ ช่วยหน่อยคับ ขอบคุนคับ

ลองเอาแรมมาขัดดูครับ

Comment

เกี่ยวกับแรมเหรอครับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ดันๆครับๆๆ

Comment

ลองไปทีละอย่างคับ

Comment

HDDเดี้ยงเปล่าครับ ลองลงวินโดว์ไหม่จิ

Comment

ข้างล่างผมมีแต่เซียนๆ เชื่อสิ

ปู ~~~~

จดๆ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ เครื่องแม่ผมเปิดเครื่องแล้วแต่จอเงียบ..

ลองถอดแรมแล้วยัดเข้าไปใหม่ดันติดเฉยเลย..ก่อนหน้านี้ถอดไปหลายอย่างเหมือนกัน^^"

ตอนนี้บางที..มันก็ยังเป็นอยู่อ่ะ เปิดรอบเดียวไม่ค่อยจะติดอ่ะ ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ประมาณ 2-3 รอบ

บางทีเปิดไม่ติดเลย ต้องแกะเคสถอดแรมแล้วยัดใส่คืนอ่ะ ถึงจะติด...รำคาญมากมายครับ

(แบบเวลาคนแก่อยากใช้คอมแล้วอาการอย่างงี้มันเกิด..รำคาญคนแก่บ่นอ่ะ -*-)

สงสัยว่ามันเป็นกับ MB หรือป่าวครับ ..

..ผู้รอบรู้ช่วยชี้แนะที^^"
                Last edited by Newewiw; 17 Jul 2008, 07:26:03.

Comment

Working...
                X