Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแผ่นDVD+R(ไม่รู้จะลงหมวดไหนจิงๆคับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแผ่นDVD+R(ไม่รู้จะลงหมวดไหนจิงๆคับ)

(ผมไม่รู้จะเอาไปลงหมวดไหนอ่ะคับ ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยคับ)เห็นแผ่นDVD+Rมีหลายยี่ฮ้ออ่ะคับแต่ราคาไม่ค่อยต่างกันเลย อยากรู้ว่าคุณภาพมันต่างกันมากมั้ยคับ แล้วถ้าเป็น แผ่น princo กับ sony เอาไปไลท์หนังจะเอาแผ่นไหนดีคับ

princo แนะนำ dvd อย่าไปยุ่งกับมัน คุณภาพต่างกันที่อายุการใช้งานครับ ไอ้ที่ไรท์ ผ่าน ไม่เสียเป็นเรื่องปกติของทุกยี่ห้อคับ ยี่ห้อไหนไรท์เจ๊งเยอะๆจริงๆเอาแผ่นไปปาคืนร้านคนขายซะเลยจาดีกว่า

Comment

แค่ไรท์หนังใช้
      konco กับ vio ครับ
      ราคาเหมาะสม
      แต่ถ้าเก็บข้อมูลสำคัญๆก็ sony
      ปล.princo ดีวีดี..อย่าไปยุ่งจะดีที่สุดครับ.....

Comment

แนะนำ Ohayo อีกเจ้า แต่ส่วนตัวชอบ Vio อะ สวยดี

Comment

ผมใช้Pincoไม่ค่อยประทับใจเรื่องอายุการใช้งานครับ

Comment

ทำไปได้

Originally posted by godzilla786 View Post
            แผ่น princo กับ sony เอาไปไลท์หนังจะเอาแผ่นไหนดีคับ
            คนละขั้วเลยครับ หน้ามือหลังมือเลย

แนะนำ philips sony ครับ ราคาแพงกว่าหน่อย ใช้แล้วสบายใจกว่าเยอะครับ

แผ่น รูป เพลง หนัง โปรแกรมผม ยัดลง princo ประมาณ 50กว่าแผ่นเห็นจะได้ครับ

โยนทิ้งไปหมดและงับ เน่าหมดเลย

คุ้มไหมหล่ะครับ กับราคาที่ถูกกว่าหน่อย1 แต่ขุอมูล ฮือๆ

Comment

ขอบคุณคร๊าบบบ ทำให้ผมตาสว่างเลยคับ กำลังจะซื้อแผ่นprincoอยู่แล้ว

Comment

เก็บข้อมูลสำคัญ ผมให้ Verbatim ครับ ผมมั่นใจมันกว่า sony อีก

Comment

Verbatim กับ Mitsu ครับ , รองลงมาก็พวก Sony ครับ

Comment

Working...
                  X