Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ oc ได้ 3G ปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ oc ได้ 3G ปะครับ

CPU AMD64*2 4600 2.4g
    MAINBORD GIGABYTE GA-MA78G-DS3H
    RAM KINGSTON 1024*2
    VGA HD3650 OC
    HD 250
    PSU 450W ติดมากับเคลส DELUX นะครับ
    อยาก OC ให้ได้ 3G นะครับต้องทำงัยมั้งครับ

ผมลองปรับFSB เป็น250 BUSเป็น667 แล้วเทส 3DMARK2001ไม่จบนะครับ
    ผมต้องแก้ไขยังงัยมั้งครับ
    จะรอคำตอบนะครับขอบคุณมากครับ

ปล.บัสเดิมๆ200กะตัว*12แล้วก้อBUS800นะครับ
    Last edited by nato9695; 28 Jun 2008, 06:42:20. Reason: ขอคำแนะนำหน่อยครับ HT LINK มันหมายความว่าไงครับ

VGA HD3650 oc สามารถ OC ต่อได้ปะครับ

Comment

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Comment

3G = ได้
        HD3650 = ได้

ปล.แต่ยังงัยนี่ซิ หุหุ

Comment

แป่วว

Comment

3.0Gได้ครับ แต่คอนฟิกกันเหนื่อยหน่อยนะ
            3650OCได้ครับโดยใช้ฟังก์ชั่น ATI Overdrive ในCCCครับ

Comment

ได้ครับ ของผม 3600 ยังถึงเลย

Comment

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาช่วยกันตอบครับ

Comment

ผมลอง OC ได้แค่ 2.8 เอง 3G ไม่ผ่าน 3DMARK นะครับต้องแก้ไขอะไรบ้างคับถึงจะผ่าน3Gนะครับ

Comment

ความร้อนปกติปะครับหลังเทสนะช่วยดูทีครับ

Comment

ดันๆ

Comment

แรงแล้ว ละ 2.8GHz
                        แรงมากไม่ดี เดี๋ยวคนอื่นจะตามไม่ทัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          แรงแล้ว ละ 2.8GHz
                          แรงมากไม่ดี เดี๋ยวคนอื่นจะตามไม่ทัน
                          แง้ว

Comment

ลองปรับตามนี้ htt800 ,vcore 1.45-1.475,ram 667 ไฟ+0.3 ปรับ บัสไป 262 ตัวคูณเดิมๆ

Comment

Originally posted by xsamuraix View Post
                              ลองปรับตามนี้ htt800 ,vcore 1.45-1.475,ram 667 ไฟ+0.3 ปรับ บัสไป 262 ตัวคูณเดิมๆ
                              ขอบคุณมากๆครับเดวจะลองดู

Comment

Working...
                              X