Announcement

Collapse
No announcement yet.

raidmax 530w กะ silverstone 400w อันไหนดีกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Raidmax RX-530 ss 530 Watt จ่ายไฟจริงๆประมาณ 423 วัตต์ครับ

Comment

จากที่มีท่านหนึ่งได้ทำการทดลองวัดค่าต่างๆของPSUและได้ทำการเปรียบเทียบระหว่างPSUที่ติดมากับเคสกับRaidmax และได้วัดค่า PF ของ Raidmax พบว่ามีไม่ถึง0.8(ขออนุญาตไม่บอกครับว่าจริงๆมีเท่าไร อยากรู้ลงค้นหาดูครับ) ดังนั้นฟันธงฮะ Raidmax จ่ายไม่ถึง400ครับ
      psuก็ถือว่าเป็นหม้อแปลงอย่างหนึ่ง ดังนั้น มันจะมีค่า Lose หลายๆอย่างแน่นอน และค่าเหล่านี้แหละครับ จะเป้นตัวฉุดประสิทธิภาพการจ่ายกำลังไฟฟ้าของตัวมันเอง

Comment

Originally posted by Benny_c View Post
        จากที่มีท่านหนึ่งได้ทำการทดลองวัดค่าต่างๆของPSUและได้ทำการเปรียบเทียบระหว่างPSUที่ติดมากับเคสกับRaidmax และได้วัดค่า PF ของ Raidmax พบว่ามีไม่ถึง0.8(ขออนุญาตไม่บอกครับว่าจริงๆมีเท่าไร อยากรู้ลงค้นหาดูครับ) ดังนั้นฟันธงฮะ Raidmax จ่ายไม่ถึง400ครับ
        psuก็ถือว่าเป็นหม้อแปลงอย่างหนึ่ง ดังนั้น มันจะมีค่า Lose หลายๆอย่างแน่นอน และค่าเหล่านี้แหละครับ จะเป้นตัวฉุดประสิทธิภาพการจ่ายกำลังไฟฟ้าของตัวมันเอง

530SS ไม่ใช่ตัวที่ติดมากะเคสนะครับ

Comment

RAIDMAX RX-530SS สู้ๆ อิอิ

Comment

RaidMax ชนะ

Comment

Originally posted by tawincam View Post
              530SS ไม่ใช่ตัวที่ติดมากะเคสนะครับ
              อันนี้ทราบครับเพราะผมก็เคยใช้psu Raidmaxอยู่พักนึง และcaseของผมก็ยี่ห้อRaidmaxครับซื้อมามือ1จากร้านเลย

ปล.เคสRaidmaxไม่มีซัพพลายติดมานะครับ
              ปล.2 ขออนุญาตจบเรื่องที่ว่าตัวไหนดี-ไม่ดี ดีกว่าครับ พูดไปก็ยาวไป เอาเป็นว่า ท่านที่กำลังจะหาซัพพลายมาใช้ท่านพอใจจะใช้ตัวไหนก็ซื้อมาใช้เถอะครับ Raidmax และ Silverstone เอาสเป๊กของ จขท. ไหวอยู่แล้ว

Comment

530ss อีกเสียงครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากมายคับ
                  ขอถามอีกหน่อยคับ
                  เอาอยู่นี่หมายความว่าไม่มีผลไรถ้าใช้ไปนานๆช่ายมั๊ยคับ

Comment

ใช้ Raidmax อยู่ก็ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร OC ก็สบายๆ E8200@4.0GHz อ่ะแหละ

Comment

Originally posted by F.TORRES View Post
                      ขอบคุณทุกท่านมากมายคับ
                      ขอถามอีกหน่อยคับ
                      เอาอยู่นี่หมายความว่าไม่มีผลไรถ้าใช้ไปนานๆช่ายมั๊ยคับ
                      เอาอยู่อะ คือใช้ได้ทั้ง 2 ตัวแหละ จ่ายไฟถึงหมด

ใช้ไปแรกๆ อาจไม่เห็นผล ถ้านานไปก็ไม่แน่

แล้วจะรู้ว่า วัตต์เต็มกะไม่เต็มแตกต่างกันยังไง

ซื้อทั้งทีก็ซื้อวัตต์เต็มๆไปเลย ต่างกันไม่กี่ร้อยเอง

ไม่ได้จะเชียร์ตัว SS หรอกนะ ตัวไหนก็ได้ที่มันวัตต์เต็มนั่นแหละ

เพราะถ้ายิ่ง OC ด้วยแล้ว เห็นผลแน่นอน ถึงความแตกต่าง

Comment

Originally posted by Mirabilis View Post
                        เอาอยู่อะ คือใช้ได้ทั้ง 2 ตัวแหละ จ่ายไฟถึงหมด

ใช้ไปแรกๆ อาจไม่เห็นผล ถ้านานไปก็ไม่แน่

แล้วจะรู้ว่า วัตต์เต็มกะไม่เต็มแตกต่างกันยังไง

ซื้อทั้งทีก็ซื้อวัตต์เต็มๆไปเลย ต่างกันไม่กี่ร้อยเอง

ไม่ได้จะเชียร์ตัว SS หรอกนะ ตัวไหนก็ได้ที่มันวัตต์เต็มนั่นแหละ

เพราะถ้ายิ่ง OC ด้วยแล้ว เห็นผลแน่นอน ถึงความแตกต่าง
                        ท่านนี้ตอบได้เเน่นอนจริงๆครับ

ตามที่เค้าบอกละฮะ เรื่องซัพพลายต้องเจอกับตัวเองถึงจะรู้ครับ

ว่าแต่ จขท.ไปสอยตัวไหนมายังครับเนี่ย

Comment

เชียอะไรก็ได้ ที่วัตต์เต็มครับ

Comment

ยังไม่ได้สอยเลยคับท่าน กะจะไปสอยพรุ่งนี้
                            ขอบคุณมากมายคับทุกท่าน

Comment

Working...
                            X