Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อน จากที่เล่นเกมแล้วขึ้น ร้อยกว่าองศา ตอนนี้ลดเหลือ 70-80 องศา ทำได้ไง? ตามมาดิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อน จากที่เล่นเกมแล้วขึ้น ร้อยกว่าองศา ตอนนี้ลดเหลือ 70-80 องศา ทำได้ไง? ตามมาดิ

ใช้โปรแกรม notebook hardware control ปรับค่าการใช้ไฟ
    จากตอนแรง dinamic switching
    เปลี่ยนเปน battery optimized

ความจิงมันไม่น่าจะเกี่ยว แต่ ความร้อนมันลดจิงๆ อ่ะ

ผลกระทบคือ เวลาเล่นเกม มันจะกระตุก นิดๆ

เอาน่าพอไหวเล่นได้นานๆ หน่อย

๕๕๕

ผมใช้ vista เลือกแบบ MAX per. ยังไม่เคยร้อนเกิน 90`C
    เลยครับ จากกระทู้ก่อนของท่าน ก็น่าจะเป็นตัวเดัยวกับที่ผมใช้
    เครื่องนี้ผมใช้มาตั้งแต่ สิงหาคม ปีที่แล้ว ทั้งเล่นเกมหนักๆ
    ทั้งเปิดบิททั้งอาทิดไม่ปิด ยังไม่เคยร้อนเกินที่บอกจริงๆครับ
    ยิ่งถ้าใส่ coolpad ไม่เกิน 87`C เลยครับ

Comment

Working...
    X