Announcement

Collapse
No announcement yet.

write protected ใช่ HDD ติดไวรัสป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• write protected ใช่ HDD ติดไวรัสป่าวครับ

HDD ของผมจู่ๆมันก็ขึ้น write protected ทำให้ เขียนกัลบไฟล์ต่างๆไม่ได้ เป็นมาแล้ว 4-5 ครั้ง ฟอแม๊ตแล้วก็หายแล้วก็กลับมาเป็นอีก บางครั้งโมโหึงขั้น ลบ ฟอแม๊ต ลงพาติชั่นใหม่ มันก็กลับมาเป็นอีก ทำมาหลายครั้งแล้ว ตอนนี้เริ่มเซ็งแล้ว ใครรู้มั่งครับว่าเป็นที่อะไร

เป็นแค่ไดฟ์บางไดฟ์แค่นั้นนะครับ ไม่ได้เป็นทุกไดฟ์

1. hdd กำลังจะพัง
    2. เซตออปชั่นบางอย่างใน bios ไว้

Comment

เจอเหมือนกันเลย ครับพึ่ง ฟอเมตไป 250 จิก หนัง หายหมดเลย ใครรูบอกทีนะครับเจ็งก็จาได้เครม

Comment

Working...
      X