Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chassis Intruded!!?? ><!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chassis Intruded!!?? ><!

สวัสดีครับ
    ปัญหานี้เซงมากๆึ-*-
    ตอนบูทเครื่องมันจะขึ้นว่า

Chassis Intruded
    Fatal Error...System Halted.

ไม่แน่ใจว่าใช่เปล่าแต่
    Jumper ตัวที่ชื่อว่า "Chassis" ในเมนบอร์ดเนี้ยมันอยู่บนมุมขวาบนของบอร์ด
    แล้วมัน เผลอ ไปโดนเจ้าสาย Power Supply ที่แสนโคตาระจะรุงรังเลย เกี่ยวเข้า
    มันเลย "งอ" อ่ะครับ เลยดัดกลับ เสร็จปุบ เปิดเครื่องก็เป็นตามข้างบนเฉยเลย
    ลอง Clear CMOS แล้วนะครับ เหมือนเดิม
    แต่ถ้าเลือก Loading Default and Configuration มันก็จะเข้าวินโดวส์ได้
    ซึ้งถ้ารีคอมอีกรอบมันก็จะขึ้นเหมือนเดิมทันที-*-
    ถ้าผมจะเข้าวินโดวส์นี้ต้อง C CMOS ตลอดเลยอ่ะครับ

Spec Comp.
    Q6600
    P5K-E
    9600GT
    Power SilverStone 750W(ตอนแรกสั่ง560แต่ได้750มาให้-*-)
    Cooler Master Centurion 5
    ของพรรณนี้ใหม่หมดงับ ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เลย

ไม่รู้ว่ามันเสียที่ไหนหรือเปล่าอ่ะครับปวดหัวมากๆ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by boatbyboat; 28 Jun 2008, 14:09:48.

ดัน นิสๆ

Comment

...

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=207330

Comment

ขอบคุณครับ แต่แก้ไม่หายเลยปัญหาพวกนี้-*- ไม่รู้เป็นที่บอร์ดรึเปล่า

เด๋วผมลองจั้มฟ์หลังบอร์ดดู

Comment

ถ้าไม่หักไม่งอ ก็เอาไปเคลมได้ครับ

Comment

ขอให้หายนะคับ

Comment

Originally posted by Whazup View Post
                ขอให้หายนะคับ
                Originally posted by SunzabiLL View Post
                ถ้าไม่หักไม่งอ ก็เอาไปเคลมได้ครับ
                ครับขอบคุณครับ

สงสัยต้องเอาไปเคลม ประกัน Synnex ซะด้วย หมูๆเลยทีนี้

ว่าแต่มันอยู่ตรงไหนของพันทิพย์ อ่ะครับ ><!

Comment

บันได เลื่อน ด้านหลัง ชั้น สาม หรือ 4ไม่แน่ใจ หาไม่ยากครับ

Comment

เอาใจช่วยครับ เคลมโลด

Comment

ครับผม เด๋วให้พ่อหาประกันก่อนไม่รู้ไว้ไหน

Comment

Working...
                      X