Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผม >>> ไม่เข้าใจครับช่วยทีๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม >>> ไม่เข้าใจครับช่วยทีๆๆ

คืบผมไม่เข้าใจว่าการ์ดจอมันจะมีพวก DDR1 DDR2 DDR3 คือต้องให้พวกนี้มันเหมือนกับ RAMของเครื่องหรือครับ หรือเลือกแบบไหนก้อได้ และก้อมี PCI-E กับ AGP ต้องให้มันเข้ากับเมนบอร์ด หรือครับ ใครบอกจะเป็นพระคุณกับคนโง่ๆอย่างผมมากครับ

VGA มีแรมบนการ์ดเป็น DDR DDR2 DDR3 .... ยิ่งเยอะยิ่งแรง
    ไม่เกี่ยวกับ RAM ที่ใส่ในเครื่องที่เรามี
    Slot AGP / Slot PCI E ในเมนบอร์ด ถ้าจะซื้อ VGA มาใส่ก็ต้องให้ตรงกัน ก็จะมี VGA AGP / PCI E เช่นกัน
    ซื้อมาผิดใส่ไม่ได้ ช่องเสียบไม่เท่ากันขืนใส่ไป เดี้ยงกันพอดี

Comment

ตามด้านบนครับ

Comment

Working...
      X