Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอเปิดเครื่องแล้วมีข้อความขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอเปิดเครื่องแล้วมีข้อความขึ้น

พอเปิดเครื่องเข้่ามาถึงหน้าวินโดวส์มันจะมีข้อความนี้ขึ้นมาทุกครั้งเลยครับบ อยากรู้ว่าเปงเพราะอะไร แล้วจะแก้อย่างไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Files

1. ไปที่ start>program>start up หา ntkbctkp.dll แล้วลบทิ้ง ถ้าไม่มี ไปข้อ 2
    2. start>run พิมพ์ msconfig ไปแถบ start up หา ntkbctkp แล้วเอาติ๊กเครื่องหมายถูกออก
    3. หกไม่ได้ แสดงว่าต้องไปลบ start up ใน regedit ซึ่งผมก็จำไม่ได้เช่นกัน รอท่านอื่น

ปล. คิดว่ามันอาจจะเแป็นไฟล์ไวรัส ที่โดนลบไปแล้ว และถูกสั่งให้รันตอน startup แล้ววินโดว์หาไม่เจอเลยแจ้งมา

Comment

ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
      X