Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีลดความร้อน PowerCol 4870 บ้างป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by E6420 View Post
    Arctic Cooling - Accelero S1 V2+พัดลมของ Arctic ตัวนี้ใส่กันได้มั้ยครับกับ 4870 จะเย็นกว่าหรือเปล่า
    หนาวพอพอกันเลยมั้งครับ เผลอ S1 จะหนาวกว่า

Comment

ถาม จขกท หน่อยครับ เพราะผมจะซื้อ 4870 กับซิง้ค์แต่งมั่งเหมือนกัน แต่ยังเลือกไม่ได้ระหว่าง DuOrb กับ GV1000

ท่านใช้ GV1000 กับ 4870 หรอ ? แล้วตรงชิป VRM ทั้ง 5 เม็ด ใช้ซิ้งค์อันไหนแปะอ่าครับ
      เพราะในชุดของ GV1000 มันแถมซิ้งค์แรมให้แค่ 8 เม็ดเท่านั้นเองนี่ ไม่มีซิ้งค์ชิป VRM

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
        ถาม จขกท หน่อยครับ เพราะผมจะซื้อ 4870 กับซิง้ค์แต่งมั่งเหมือนกัน แต่ยังเลือกไม่ได้ระหว่าง DuOrb กับ GV1000

ท่านใช้ GV1000 กับ 4870 หรอ ? แล้วตรงชิป VRM ทั้ง 5 เม็ด ใช้ซิ้งค์อันไหนแปะอ่าครับ
        เพราะในชุดของ GV1000 มันแถมซิ้งค์แรมให้แค่ 8 เม็ดเท่านั้นเองนี่ ไม่มีซิ้งค์ชิป VRM
        ไม่ได้แปะอะไรเลยครับ ปล่อยโล่ง

Comment

Originally posted by opvpqvqo View Post
          ไม่ได้แปะอะไรเลยครับ ปล่อยโล่ง
          แล้วมันไม่เป็นไรหรอครับนั่น

Comment

Originally posted by opvpqvqo View Post
            เย็นเจียบ 45 องศาด้วย Zalman Z-Machine GV1000
            ทดสอบเมื่อกี้เอง
            ตามนั้นเลยครับ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
              แล้วมันไม่เป็นไรหรอครับนั่น
              ไม่แปะแล้วมานจะเป็นอะไรหรอท่าน ตามความเห็นท่านนะ

Comment

ไม่แปะแล้วมานจะเป็นอะไรหรอท่าน ตามความเห็นท่านนะ
                ผมคิดว่าตรงนั้นมันร้อนเอาเรื่องอยู่นะครับ เล่นนานๆร้อนกว่าเม็ดแรมอีก เอาเซนเซอร์ของ MCF2 ไปแปะตรงนั้นบางทีขึ้นไปเกือบ 75

Comment

ดัน

Comment

FYI
                    Last edited by chakrawal; 28 Jun 2008, 17:38:37.

Comment

ผมคิดว่าตรงนั้นมันร้อนเอาเรื่องอยู่นะครับ เล่นนานๆร้อนกว่าเม็ดแรมอีก เอาเซนเซอร์ของ MCF2 ไปแปะตรงนั้นบางทีขึ้นไปเกือบ 75
                      ขอบคุงครับเดียวจะได้เอาซิ้งแรมเหลือๆแปะ

Comment

ฮาภาพฮาตาริอะ สุดๆครับ

Comment

น่าจะมีซิงค์ที่ทำขึ้นเพื่อมันมาขายเลยนะ

Comment

3870 sapphire ที่เคยใช้ full load ไปถึง 110 องศา ยังเล่นเกมส์ได้ปกติเลยครับ
                            แต่ขายไปแล้วล่ะ เห็นอุณหภูมิมันขึ้นน่ากลัวเหมือนกัน

Comment

ของผมติด Thermalright HR-03 Rev.A + TT LED90mm. ครับ เหลือประมาณ 46-49 องศา ห้องไม่ติดแอร์
                              Last edited by mania; 29 Jun 2008, 08:27:02.

Comment

Working...
                              X