Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASRock NF6P-VSTA ทำไมจะใช้ช่องเสียบหูฟังหน้า Case ต้องปิดช่องเสียบด้านหลัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASRock NF6P-VSTA ทำไมจะใช้ช่องเสียบหูฟังหน้า Case ต้องปิดช่องเสียบด้านหลัง

ASRock NF6P-VSTA ทำไมจะใช้ช่องเสียบหูฟังหน้า Case ต้องปิดช่องเสียบด้านหลัง พอจะใช้ด้านหลังมันต้องปิดการใช้งานด้านหน้า งงมากพยายามทำตามคู่มือที่ให้มาแล้วงงๆ ทำงัยก็ไม่ได้ พอจะใช้ลำโพง ต้องเลือกเป็นด้านหลังแล้ว Restart พอจะใช้ด้านหน้า Case ต่อหูฟัง ต้องเลือกเป็นด้านหน้าแล้ว Restart งงมากทำให้ใช้ได้ 2 ทางอย่างไรครับ MB รุ่นอื่นๆ ที่ผมเคยใช้ไม่เห็นจำเป็นต้องเป็นแบบนี้ ไม่ทราบผมทำไรผิดเปล่าครับ

โหะๆนึกว่าผมเป็นคนเดียว ตอนแรกนึกว่าต่อผิด ปัญหาตามนั้นครับ
    แต่ตอนนี้ปัญหานั้นหมดไปละครับ .......อิอิ ...อยากรู้ละซิ...

..........ยัด Creative เข้าไปแบบผมซิครับ ปัญหานั้นจะหมดไปในบัดดล..

Comment

ใน BIOS โหมด Front Panel ให้เปิดเป็น Enable ถึงจะใช้งานได้ทั้งหน้า-หลัง ครับ
      Attached Files

Comment

^
        ^
        ^
        แบบนี้นิเอง

Comment

อืมมม ขอบคุณครับเดี๋ยวกลับบ้านต้องไปดูหน่อย แต่รู้สึกว่าเหมือนผมจะตั้งเป็น Enable ไปแล้วนะครับ เดี๋ยวอาทิตย์หน้ากลับบ้านไปทดสอบดูแล้วจะมารายงานผลครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by amarin1999 View Post
            อืมมม ขอบคุณครับเดี๋ยวกลับบ้านต้องไปดูหน่อย แต่รู้สึกว่าเหมือนผมจะตั้งเป็น Enable ไปแล้วนะครับ เดี๋ยวอาทิตย์หน้ากลับบ้านไปทดสอบดูแล้วจะมารายงานผลครับ ขอบคุณครับ
            ถ้าท่านฯ ระบุตรงนี้เป็น Enable แล้ว ยังใช้ไม่ได้ ก็ต้องตรวจสอบ Utility ที่ควบคุมระบบเสียงตรงจุดนี้ บน Windows อีกจุดหนึ่งด้วยครับ ว่าระบุให้มันทำงานเป็นแบบไหน...

ถ้านอกเหนือจากนี้แล้ว ก็ตัวใครตัวมันครับ อิ อิ อิ กรรม...

Comment

อืม
              ของผมใช้ nf6g มันใช้ได้พร้อมกันทั้งหน้าหลังนะ แต่มันต้องไปปรับในโปรแกรมที่ให้มากะไดร์เวอร์ซาว ให้เป็นHeadphone อ่าข้างหน้ามันถึงจะดัง
              ท่านอื่นเปนเหมือนผมไหมนี่่

Comment

ของผมไม่เป็นนะคับ ฟังได้ปกติ

Comment

Working...
                X