Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลงวินโดว์ใหม่ ทำไงให้ไม่ต้องลง µTorrent ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลงวินโดว์ใหม่ ทำไงให้ไม่ต้องลง µTorrent ใหม่

คือว่าผม กำลังจะลงวินโดว์ใหม่ แต่ติดอยู่ว่า มีไฟล์บิตอยู่หลายตัวที่ยังโหลดไม่เสร็จ เลยอยากถามว่าจะทำไงให้ไม่ต้องลง µTorrent ใหม่ พูดง่าย ๆคือพอ ลงวินโดว์ใหม่เสด ก็ยังสามารถใช้งาน โปรแกรม
    µTorrent ได้โดยที่มีไฟล์ที่โหลดเสร็จและไฟล์ที่กำลังโหลด อยู่เหมือนเดิม
    ใครมีวิธีย้าย ไดร์เร็กทรอรี่ ของ โปรแกรม µTorrent

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

คุณเก็บไฟล์ที่โหลดไว้ที่ไหน ถ้าเป็น drive c แล้วจะลง win ใหม่ ก็ย้ายไป drive อื่นก่อน แล้วก็ format ลงใหม่เลย ป้องกันปัญหา เสร็จแล้วโหลดโปรแกรม utorren มาเหมือนเดิม ไปที่เวปบิท แล้วโหลดไฟล์ torrent ของไฟล์ที่ยังโหลดไม่เสร็จ แล้วเลือก directory ไปที่ไฟล์ๆนั้น แล้วมันจะ check hash ให้
    แล้วก็โหลดต่อจากที่ค้างอยู่ได้เลย สบายๆ

Comment

วิธีง่ายๆครับ
      Copy Program Bitcomet (C:\Progarm File\BitComet) ทั้ง Folder ไปไว้ที่อื่นก่อนครับ
      พอลง Windows เสร็จ ก็ลง BitComet เวอร์ชั่นเดิม
      แล้วเอา โฟลเดอร์ Bitcomet มาทับครับ จะสามารถใช้งานต่อได้ทันที ไม่ต้องตั้งค่าใดๆใหม่ครับ

ใช้ได้กับโปรแกรม Bit ทุกตัวครับ

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
        Copy Program Bitcomet (C:\Progarm File\BitComet) ทั้ง Folder ไปไว้ที่อื่นก่อนครับ
        พอลง Windows เสร็จ ก็ลง BitComet เวอร์ชั่นเดิม
        แล้วเอา โฟลเดอร์ Bitcomet มาทับครับ จะสามารถใช้งานต่อได้ทันที ไม่ต้องตั้งค่าใดๆใหม่ครับ

ใช้ได้กับโปรแกรม Bit ทุกตัวครับ
        อ่อขอบคุณครับเดียวผมจะลองทำดูครับ เลิกเรียนบ่าย 4โมง เดียวจะลงทำดู

Comment

Originally posted by big_1981 View Post

Utorrent ลองแล้วก็ไม่ได้น่ะท่าน

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
            คุณเก็บไฟล์ที่โหลดไว้ที่ไหน ถ้าเป็น drive c แล้วจะลง win ใหม่ ก็ย้ายไป drive อื่นก่อน แล้วก็ format ลงใหม่เลย ป้องกันปัญหา เสร็จแล้วโหลดโปรแกรม utorren มาเหมือนเดิม ไปที่เวปบิท แล้วโหลดไฟล์ torrent ของไฟล์ที่ยังโหลดไม่เสร็จ แล้วเลือก directory ไปที่ไฟล์ๆนั้น แล้วมันจะ check hash ให้
            แล้วก็โหลดต่อจากที่ค้างอยู่ได้เลย สบายๆ
            ตามนี้ได้แน่นอน

พูดง่ายๆคือ ทำตามปกติเหมือนโหลดมาตอนแรกทุกๆอย่าง แค่ชี้ ไดเรอเทอรี่ ไปที่ไฟล์ torrent ที่ยังโหลดไม่เสร็จ ให้มัน hash ให้ แล้วจะโหลดได้ต่อคับ

ปล.ใช้แบบนี้นี้ได้ทุกๆโปรแกรม

Comment

Originally posted by arito View Post
              ตามนี้ได้แน่นอน

พูดง่ายๆคือ ทำตามปกติเหมือนโหลดมาตอนแรกทุกๆอย่าง แค่ชี้ ไดเรอเทอรี่ ไปที่ไฟล์ torrent ที่ยังโหลดไม่เสร็จ ให้มัน hash ให้ แล้วจะโหลดได้ต่อคับ

ปล.ใช้แบบนี้นี้ได้ทุกๆโปรแกรม
              วิธีนี้ผมรู้แล้วครับท่าน แต่ อยากรู้แค่ว่า มีวิธีไหนทำ เซฟไฟร์ทรอเรนไว้ในโปรแกรมเลยอ่ะครับ
              คือถ้ามีไฟร์เยอะ ถ้าทำวิธีนี้คงไม่ไหว เลยลอง ๆมาถามดูอ่ะครับ แต่ัยงไงก็ขอบคุณครับผม

Comment

Originally posted by dek-kom View Post
                วิธีนี้ผมรู้แล้วครับท่าน แต่ อยากรู้แค่ว่า มีวิธีไหนทำ เซฟไฟร์ทรอเรนไว้ในโปรแกรมเลยอ่ะครับ
                คือถ้ามีไฟร์เยอะ ถ้าทำวิธีนี้คงไม่ไหว เลยลอง ๆมาถามดูอ่ะครับ แต่ัยงไงก็ขอบคุณครับผม
                ถ้าคุณหมายถึง
                การเอาไฟล์ที่โหลดยังไม่เสร็จ เซพไว้ที่โปรแกรม (เช่นมี 3ไฟล์ที่โหลดไม่เสร็จ จำนวนพื้นที่ 35gb)
                คุณเลยอยากจะเอาใส่ไว้ในโปรแกรม เพื่อที่จะได้ไม่ต้อง copy ย้าย ไดร?ฟ ไปๆมาๆใช่ไหมคับ

ทำไม่ได้คับ

โปรแกรม มันก็คือโปรแกรมที่ทำการโหลดไฟล์จากข้างนอก
                มาไว้ที่เครื่องเรา (ตามที่เราตั้งไว้ให้มันไปเก็บที่ไหน)

โปรแกรมมันไม่ได้มีหน้าที่ ยัดไฟล์ที่เราโหลดลงตัวโปรแกรมคับ

Comment

Originally posted by dek-kom View Post
                  การเอาไฟล์ที่โหลดยังไม่เสร็จ เซพไว้ที่โปรแกรม (เช่นมี 3ไฟล์ที่โหลดไม่เสร็จ จำนวนพื้นที่ 35gb)
                  คุณเลยอยากจะเอาใส่ไว้ในโปรแกรม เพื่อที่จะได้ไม่ต้อง copy ย้าย ไดร?ฟ ไปๆมาๆใช่ไหมคับ

ทำไม่ได้คับ

โปรแกรม มันก็คือโปรแกรมที่ทำการโหลดไฟล์จากข้างนอก
                  มาไว้ที่เครื่องเรา (ตามที่เราตั้งไว้ให้มันไปเก็บที่ไหน)

โปรแกรมมันไม่ได้มีหน้าที่ ยัดไฟล์ที่เราโหลดลงตัวโปรแกรมคับ

Comment

ทำไม่ได้คับ

Comment

Working...
                    X