Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะปิดการทำงานของการ์ดจอ ออนบอร์ด ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะปิดการทำงานของการ์ดจอ ออนบอร์ด ยังไงครับ

คือตอนนี้คอมผมมันเอ๋อๆอ่ะครับ
    อยู่ดีๆมันก็ restart เครื่องเอง(เป็นบ่อยๆ)พอรีสตาทเสร็จมันก็จัดการเปลี่ยน output จากการ์ดจอ AGP เปลี่ยนมาเป็นตัวออนบอร์ดซะยังงั้น (เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหาย)
    คือพอรีสตาทเสร็จ แล้วจอขึ้นไฟส้มเลย แล้วต้องดึงสายจาก agp ไปต่อเป็นออนบอร์ดภาพถึงขึ้น
    จะแก้ยังไงดีครับ

เขาไปในไบออสนะครับไปเลือกดูเลยมีบอกว่าเปิดหรือปิดแต่ถ้าปิดเครืองแล้วกลับมาเป็นอีกแสดงว่าถ่านMBหมด
    กดปุ่มDeleteย้ำๆนะครับชัก4-5ที่กดตอนเปิดเครื้องแล้วกำลังบูสก้กดเลย

Comment

ว่าแต่ท่านเสียบขั่วสายที่ Onboard หรือตัว VGA ครับ

ถ้าเสียบ Onboard อยู่ มันคงไม่ไปติดที่ตัว VGA หรอกนะ

Comment

Originally posted by wasan777 View Post
        เขาไปในไบออสนะครับไปเลือกดูเลยมีบอกว่าเปิดหรือปิดแต่ถ้าปิดเครืองแล้วกลับมาเป็นอีกแสดงว่าถ่านMBหมด
        กดปุ่มDeleteย้ำๆนะครับชัก4-5ที่กดตอนเปิดเครื้องแล้วกำลังบูสก้กดเลย
        Originally posted by penguinbenz View Post
        ว่าแต่ท่านเสียบขั่วสายที่ Onboard หรือตัว VGA ครับ

ถ้าเสียบ Onboard อยู่ มันคงไม่ไปติดที่ตัว VGA หรอกนะ

นั่นสิ ๆ ๆ

Comment

ความจริงในคู่มือเมนบอร์ดมีครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post

นั่นแหละครับ ตอนเครื่องดับๆติด(อยู่ๆรีเครื่อง) กำลังเสียบที่ AGP อยู่มัน ดันเปลี่ยนมาเป็น On ซะงั้น เซงเรย การ์ดออนบอร์ดมันเล่นเกมไม่ได้ครับ เซงเป็ด

ปล.ช่วยตอบละเอียดๆหน่อยได้มั้ยครับ พอดีแทบไม่มีความรู้ด้านการเซท bios เลยอ่ะ ต้องเข้าไปแก้ที่ไหน ยังไง

Comment

เงียบ >_<"

Comment

เข้าไป biosแล้วไป disbleครับ หรือกด f8เข้า safe mode with vgaแล้วไปปิด ออนบอร์ดที่ devie managerก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ปรับใน BIOS คับ

Comment

Working...
                    X